Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยทีเถอะครับใจจริงอยากให้ช่วยตอบเลยคิดไม่ออกเลย

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 LuCifer....05

LuCifer....05

Premium Member

• Power Members

Posted 28 July 2011 - 09:31 AM

เพิ่งโดนตรวจ BVQI ตรวจ ISO จากภายนอกอ่ะครับ พอดีโดนเรื่องไม่มีป้ายชี้บ่งสถานะการตรวจสอบและหาบันทึกการตรวจสอบไม่เจอ

พอดีอยากรู้วิธีการตอบต้องทำยังไงต้องแนบอะไร
พอดีที่บริษัท ปรึกษาใครไม่ได้เลยครับ เพราะระดับบริหารไม่ให้ความสำคัญเท่าไร
อีกขาดคนที่รู้จริงว่าต้องตอบอะไรอย่างไง

ก็เลยเครียดเลยครับ โดนโยนให้มานั่งหาวิธีตอบอยู่คนเดียว

รบกวนพี่ ๆๆๆ ท่านๆๆๆ ช่วยทีนะครับ

ตอนนี้เครียดมาก(อยากสูบบุหรี่ในที่ทำงานได้จริงๆ)ไม่รู้จะทำยังไงเลย

ไม่รู้จะเริ่มยัง

รบกวนทุกท่านด้วยครับ

#2 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 28 July 2011 - 09:35 AM

QUOTE(LuCifer....05 @ Jul 28 2011, 09:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งโดนตรวจ BVQI ตรวจ ISO จากภายนอกอ่ะครับ พอดีโดนเรื่องไม่มีป้ายชี้บ่งสถานะการตรวจสอบและหาบันทึกการตรวจสอบไม่เจอ

พอดีอยากรู้วิธีการตอบต้องทำยังไงต้องแนบอะไร
พอดีที่บริษัท ปรึกษาใครไม่ได้เลยครับ เพราะระดับบริหารไม่ให้ความสำคัญเท่าไร
อีกขาดคนที่รู้จริงว่าต้องตอบอะไรอย่างไง

ก็เลยเครียดเลยครับ โดนโยนให้มานั่งหาวิธีตอบอยู่คนเดียว

รบกวนพี่ ๆๆๆ ท่านๆๆๆ ช่วยทีนะครับ

ตอนนี้เครียดมาก(อยากสูบบุหรี่ในที่ทำงานได้จริงๆ)ไม่รู้จะทำยังไงเลย

ไม่รู้จะเริ่มยัง

รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ไม่ยากอ่ะ
1. ทำการชี้บ่งสถานะการตรวจสอบ
2. ทำบันทึก (สร้างแบบฟอร์มขึ้นมา)

แต่ตอบแบบนี้ กวนไปหน่อย มีเมล์ไหมล่ะ จะส่งตัวอย่างไปให้ดู

#3 LuCifer....05

Posted 28 July 2011 - 09:43 AM

นี้ครับ Flyleaf007@windowslive.com ขอบคุณล่วงหน้า

#4 berseak1

berseak1

Hornor Member

Posted 28 July 2011 - 09:59 AM

ส่งให้แล้วนะ

#5 LuCifer....05

Posted 28 July 2011 - 10:16 AM

ขอบคุณมากครับ แต่ วิธีการปฏิบัติงานมีหมดแล้วอ่ะ

แค่คนไม่ปฏิบัติตามแค่นั้นเองครับ เลยไม่รู้จะตอบ Car เค้ายังครับ

#6 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 28 July 2011 - 11:55 AM

ที่ว่าหาบันทึกไม่เจอ แล้วเอาตามความจริงว่า ได้มีการตรวจจริงด้วยหรือเปล่า หรือว่าไม่ได้มีการตรวจจึงไม่ได้มีบันทึก

ตรวจจริง แต่ไม่ได้ลงบันทึก
ตรวจจริง ลงบันทึก แต่ไม่รู้ไปเก็บไว้ไหน
ไม่ได้ตรวจ เลยไม่มีบันทึก

ต้องมาดูว่าปัญหาเกิดจากอะไรก่อน แล้วค่อยมาวิเคราะห์

สำหรับการชี้บ่งก็ดำเนินการจัดการให้เหมาะสม เพื่อป้องกันปัญหาต่างๆ

รอท่านอื่นมาแชร์ค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#7 LuCifer....05

Posted 28 July 2011 - 12:47 PM

ตรวจสอบจริงครับแต่ขาดการลงบันทึก ครับ

#8 Conforming

Conforming

Super Member

Posted 28 July 2011 - 01:16 PM

1.รายงานการตรวจสอบ การรับ ในกระบวนการ ขั้นสุดท้ายหรือก่อนส่งมอบ

คือใบ Inspection sheet หรือCheck Sheet (FM-QC-XX/XX) ที่มีรายละเอียดของผิวพรณและมิติ

2.แสดงสถานะการตรวจ (อ้างอิงจากใบรายงาน)

2.1ใช้ Sticker กรณี ตรวจขั้นสุดท้าย
- Accept/Reject หรือ QC pass
2.2 ใช้ สแตมป์ตรายาง กรณีรับและในกระบวนการ
- NG/OK

#9 LuCifer....05

Posted 28 July 2011 - 02:03 PM

คือตอนนี้นะครับ พอ วิเคราะห์ออกมาแล้วเนี่ย อยู่ที่คนปฏิบัติเองที่ไม่ปฏิบัติตาม

โครงสร้างที่กำหนดไว้อ่ะครับ

แล้วทีนี้ไม่รู้ว่าจะตอบ Car เค้ายังไงอ่ะครับ

#10 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 28 July 2011 - 02:33 PM

QUOTE(LuCifer....05 @ Jul 28 2011, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือตอนนี้นะครับ พอ วิเคราะห์ออกมาแล้วเนี่ย อยู่ที่คนปฏิบัติเองที่ไม่ปฏิบัติตาม

แล้วทีนี้ไม่รู้ว่าจะตอบ Car เค้ายังไงอ่ะครับ

ลองตอบมาดูก่อนสิค่ะ ว่าคุณจะตอบไง แล้วมาขอความเห็นจากเพื่อนๆจะดีกว่าไหม๊
บอกวิธีการตอบ หน้าบอร์ดอย่างนี้ภาพไม่ค่อยจะงามเท่าไหร่ค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#11 Conforming

Conforming

Super Member

Posted 28 July 2011 - 08:57 PM

QUOTE(LuCifer....05 @ Jul 28 2011, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>

1.CAR จะตอบอย่างไร เป็นหน้าที่ของ หน.เจ้าของพื้นที่ที่ตรวจพบความไม่สอดคล้อง

2.หากเรามีหน้าที่ปิดสรุป ไม่เห็นด้วย ก็ติ๊กที่ช่องไม่เห็นด้วย แล้วvvdความเห็นตามที่มีอยู่ในเอกสารใส่เข้าไป

3.แล้วส่งผลการแก้ไขไปรายงานให้ CB ว่าเห็นด้วยกับการแก้ไขหรือเห็นด้วยกับความเห็นของผู้ปิดสรุปหรืออื่นๆ

4.เอาผลการยอมรับหรือตอบกลับจาก CB รายงาน Management review

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users