Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ทะเบียนกฏหมายไม่ครบถ้วน

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 mod

mod

Posted 24 January 2009 - 08:25 PM

ที่บริษัทมีปัญหาเรื่องทะเบียนกฏหมายไม่ครบถ้วนไม่ทราบว่าใครมีรายการกฏหมายที่ครบบ้
างช่วยส่งให้ด้ยครับ จะได้ไปหาและupdate
ส่งมาที่ shg2396@thaimail.com ขอบคุณครับ
อ้อบริษัทผมเป็นผู้ผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ มีการหลอม ฉีด และกัดกลึง วัตถุดิบเป็นอลูมิเนียมครับ

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 January 2009 - 09:08 PM

QUOTE(mod @ Jan 24 2009, 08:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่บริษัทมีปัญหาเรื่องทะเบียนกฏหมายไม่ครบถ้วนไม่ทราบว่าใครมีรายการกฏหมายที่ครบบ้
างช่วยส่งให้ด้ยครับ จะได้ไปหาและupdate
ส่งมาที่ shg2396@thaimail.com ขอบคุณครับ
อ้อบริษัทผมเป็นผู้ผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ มีการหลอม ฉีด และกัดกลึง วัตถุดิบเป็นอลูมิเนียมครับ

นี่กำลังเขียนถึง กฎหมายสิ่งแวดล้อม และหรือ ความปลอดภัยใช่มั้ยครับ?
ถ้าหมายถึงเรื่องที่ว่านั่นล่ะก็จะได้อธิบายต่อ ซึ่งติต่างว่าเป็นประเด็นที่ว่านั่นเลยล่ะกันนะครับ ^^'

กฎหมายจะครบถ้วน หรือไม่ มันต้องมีกระบวนการกันหน่อยนะครับท่านเจ้าของกระทู้ และท่านผู้อ่าน

ก่อนที่เราจะไปติดตาม update กฎหมายได้นั้น เราจะต้องทราบเสียก่อนว่า กิจกรรมขององค์กร หรือ
กิจกรรมของผู้ที่ปฏิบัติงานในนามองค์กร (Sub contractor) อาจก่อให้เกิด 'ปัญหาสิ่งแวดล้อม' หรือ
ก่อให้เกิดอันตรายอะไรบ้าง ซึ่งก็ต้องไป กำหนดวิธีการ และ ผู้รับผิดชอบในการ 'ชี้บ่งปัญหาสิ่งแวดล้อม และความเสี่ยงอันตราย' กันก่อน

เมื่อทราบว่า อะไรคือ ปัญหาสิ่งแวดล้อม หรือ ความเสี่ยง ที่ว่านั่นแล้ว

จากนั้นก็เริ่มต้น ค้นหากฎหมาย จาก ปัญหาสิ่งแวดล้อม และความเสี่ยงอันตรายเหล่านั้น ซึ่งจะต้องมีการกำหนด
ผู้ที่รับผิดชอบ ความถี่ และแหล่งในการติดตาม update กฎหมายให้ชัดเจน

แต่ในโลกนี้ไม่มีอะไร 100% นะครับ แม้จะมี ระบบแล้ว แต่ระบบก็ยังต้องอาศัย คน ซึ่งก็เกิดการ error ได้ตลอดเวลา

แบบฟอร์มที่ ส่งมานี้ ช่วยได้ในระดับหนึ่ง ซึ่งอาจนำไปปรับปรุง และประยุกต์ใช้ได้ตามความเหมาะสม

Attached Files

"

#3 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 04 March 2009 - 02:29 PM

ใส่ไว้ในของฝากอีกชุดนึงครับ น่าจะครบ ถ้าไม่พอก็ขอต่อนะครับ

#4 non1309

non1309

Posted 22 April 2009 - 05:04 PM

ขอบคุณนะคร้าบ.... thankyou.gif

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users