Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เตือนภัยระวังบริษัท xxx หลอกลวง

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 pimm

pimm

Posted 16 September 2011 - 03:34 PM

หากใครสนใจซื้อสินค้าหรือบริการจากบริษัท xxx ซึ่งมีทั้งหนังสือ, หลักสูตรอบรม, CD อบรมต่าง ๆ ในเว็บไซต์http://isohotnews.com/iso.php ขอเตือนว่าระวังโดนหลอกเหมือนเรานะ เพราะเราสั่งซื้อหนังสือและโอนเงินไปเกือบเดือนแล้ว ยังไม่ได้รับสินค้า และไม่ยอมรับการติดต่อไปทั้งทางเมล์และโทรศัพท์หรือติดต่อกลับมาเลย หลอกลวงทุกอย่าง ตอนแรกบอกว่า office โดนขโมยขึ้น ขอเวลาหน่อย จนตอนนี้เราก็รอไม่ไหวแล้ว มันนานเกินไป พอเราบอกจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดก็เมล์กลับมาบอกส่งของมาให้แล้วจะได้รับแน่นอน จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้ของ และทราบแล้วว่าโดนหลอกแน่ ๆ เค้าหลอกแม้กระทั่งเรื่อง office ตามที่อยู่ในเว็บไซด์ค่ะ เพราะโทรไปตามครั้งล่าสุดเพราะจะไปเอาของเอง มีเด็กน้อยไม่เกินห้าขวบรับสายแล้วบอกว่าคุณแม่ไม่อยู่ ที่นี่เป็นบ้าน หนูอยู่กับยายสองคน หากอาจารย์ที่ปรากฎชื่ออยู่ในหน้าเว็บไซด์ xxx มาอ่านเจอ แนะนำเลยนะคะว่าควรไปดำเนินการให้เอาชื่อตัวเองออกโดยด่วน เพราะตอนนี้น่าจะมีผู้ถูกหลอกจำนวนมากค่ะ เท่าที่เช็คจาก siamsafety ก็พบว่าโดนหลอกกันไปหลายรายแล้ว สำหรับเราเองจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด และกำลังเดินเรื่องติดต่อกับสคบ.อยู่ และพยายามติดต่อ ICT ให้ปิด website เค้าเร่งด่วนก่อนที่จะมีคนโดนหลอกมากไปกกว่านี้ค่ะ ใครมีประสบการณ์กับการโดนบริษัทนี้หลอกลวงมาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะคะ ตอนนี้เรากำลังเซ็งมาก ๆ กับบริษัทนี้ค่ะ

#2 Constantine

Constantine

I am legend

• Super Power Members
  • Interests:ISO Knowledge

Posted 16 September 2011 - 05:25 PM

ขอบคุณครับ
สำหรับคำเตือน จะได้ระวังไว้ครับ

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 16 September 2011 - 07:17 PM

ให้ผมช่วยตามให้ไหมครับ สั่งอะไรมาบ้างครับ
รายละเอียดเป็นยังไงบ้างเอ่ย เล่าสู่กันฟังได้น่ะ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 Gentle

Gentle

Hornor Member

Posted 17 September 2011 - 05:31 AM

QUOTE(pimm @ Sep 16 2011, 03:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หากใครสนใจซื้อสินค้าหรือบริการจากบริษัท AD4 ซึ่งมีทั้งหนังสือ, หลักสูตรอบรม, CD อบรมต่าง ๆ ในเว็บไซต์http://isohotnews.com/iso.php ขอเตือนว่าระวังโดนหลอกเหมือนเรานะ เพราะเราสั่งซื้อหนังสือและโอนเงินไปเกือบเดือนแล้ว ยังไม่ได้รับสินค้า และไม่ยอมรับการติดต่อไปทั้งทางเมล์และโทรศัพท์หรือติดต่อกลับมาเลย หลอกลวงทุกอย่าง ตอนแรกบอกว่า office โดนขโมยขึ้น ขอเวลาหน่อย จนตอนนี้เราก็รอไม่ไหวแล้ว มันนานเกินไป พอเราบอกจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดก็เมล์กลับมาบอกส่งของมาให้แล้วจะได้รับแน่นอน จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้ของ และทราบแล้วว่าโดนหลอกแน่ ๆ เค้าหลอกแม้กระทั่งเรื่อง office ตามที่อยู่ในเว็บไซด์ค่ะ เพราะโทรไปตามครั้งล่าสุดเพราะจะไปเอาของเอง มีเด็กน้อยไม่เกินห้าขวบรับสายแล้วบอกว่าคุณแม่ไม่อยู่ ที่นี่เป็นบ้าน หนูอยู่กับยายสองคน หากอาจารย์ที่ปรากฎชื่ออยู่ในหน้าเว็บไซด์ AD4 มาอ่านเจอ แนะนำเลยนะคะว่าควรไปดำเนินการให้เอาชื่อตัวเองออกโดยด่วน เพราะตอนนี้น่าจะมีผู้ถูกหลอกจำนวนมากค่ะ เท่าที่เช็คจาก siamsafety ก็พบว่าโดนหลอกกันไปหลายรายแล้ว สำหรับเราเองจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด และกำลังเดินเรื่องติดต่อกับสคบ.อยู่ และพยายามติดต่อ ICT ให้ปิด website เค้าเร่งด่วนก่อนที่จะมีคนโดนหลอกมากไปกกว่านี้ค่ะ ใครมีประสบการณ์กับการโดนบริษัทนี้หลอกลวงมาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะคะ ตอนนี้เรากำลังเซ็งมาก ๆ กับบริษัทนี้ค่ะ

แหม...ไม่น่าทำกันเลยนะ

#5 Noi-Prakan

Noi-Prakan

Supreme Member

• Power Members

Posted 17 September 2011 - 10:30 AM

QUOTE(นุกูล @ Sep 16 2011, 07:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้ผมช่วยตามให้ไหมครับ สั่งอะไรมาบ้างครับ
รายละเอียดเป็นยังไงบ้างเอ่ย เล่าสู่กันฟังได้น่ะ

อาจารย์เป็นหนึ่งในนั้นนะครับ เป็นห่วง

#6 pimm

pimm

Posted 19 September 2011 - 01:45 PM

QUOTE(นุกูล @ Sep 16 2011, 07:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณค่ะ ถ้าอาจารย์ช่วยตามให้ได้จะขอบคุณมากเลยค่ะ สั่งซื้อหนังสือข้อกำหนด ISO/TS16949:2009 ฉบับแปลไทย-อังกฤษ และ Checklist ISO/TS16949:2009 ไปเมื่อวันที่ 25 และโอนเงินวันที่ 26/8/54 เพราะในใบเสนอราคาบอกว่าจะได้รับราคานี้ถ้าสั่งซื้อภายในวันที่ 30/8/54 ทางแผนกบัญชีเลยยอมโอนเงินให้ก่อน ซึ่งโดยปกติแล้วทางแผนกบัญชีจะไม่ค่อยยินยอมให้โอนเงินก่อนได้ของอยู่แล้วค่ะ ตามใบเสนอราคาแจ้งว่าจะได้รับของภายใน 1 วันหลังจากโอนเงิน แต่จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้รับของ และพยายามติดต่อไปทุกช่องทางทั้งโทรศัพท์และ e-mail ไม่ได้รับการตอบรับเลย จนครั้งสุดท้ายแจ้งไปว่าจะไปแจ้งความก็เลยมีเมล์กลับมาว่าจะได้รับของวันที่ 13/9/54 แต่จนถึงวันนี้ 19/9/54 ยังไม่ได้รับของ แต่หลังจากตามเรื่องหลาย ๆ ครั้งก็ได้รับมาเป็นใบเสร็จรับเงิน และแผ่นซีดีที่เป็นของแถม แต่ไม่ได้รับหนังสือที่สั่งซื้อไปค่ะ ตอนนี้เราก็ได้แจ้งเรื่องไปสคบ. แล้วค่ะ ซึ่งก่อนที่จะไปแจ้งสคบ. ทางเราได้ส่งเมล์แจ้งไปที่ xxx แล้วว่าจะดำเนินการตามกฎหมาย แต่ไม่ได้รับการติดต่อใด ๆ กลับมาค่ะ ถ้าอาจารย์ตามเรื่องให้ได้ก็จะขอบคุณมากค่ะ เพราะ project นี้ทางเราซีเรียสมากเนื่องจากการสั่งซื้อครั้งนี้เกิดจากคนญี่ปุ่นมา Audit และอยากให้ทุกคนในองค์กรเข้าใจข้อกำหนด เลยสั่งให้ซื้อหนังสือข้อกำหนดสองภาษาแจกหัวหน้างานทุกคนเหมือนที่ญี่ปุ่นเค้าจะแจก เป็นฉบับภาษาญี่ปุ่น-อังกฤษ แล้วพอเราหาข้อมูลก็มีแต่ที่ xxx ที่ทำหนังสือแบบนี้ แต่เราอยากดูตัวอย่างเลยสั่งไปแค่เล่มเดียวก่อน ซึ่งเราก็ได้แจ้ง xxx ไปแล้ว จนกระทั่งตอนนี้เรายังไม่ได้รับตัวอย่าง และไม่สามารถตอบทางญี่ปุ่นได้เลยว่าเกิดอะไรขึ้นค่ะ

#7 iso_man

iso_man

Posted 19 September 2011 - 02:31 PM

อนิจาไม่น่าทำกับคนที่ทำงานกันได้เลย 4239.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 นุกูล

นุกูล

Posted 19 September 2011 - 03:17 PM

QUOTE(pimm @ Sep 19 2011, 01:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณค่ะ ถ้าอาจารย์ช่วยตามให้ได้จะขอบคุณมากเลยค่ะ สั่งซื้อหนังสือข้อกำหนด ISO/TS16949:2009 ฉบับแปลไทย-อังกฤษ และ Checklist ISO/TS16949:2009 ไปเมื่อวันที่ 25 และโอนเงินวันที่ 26/8/54 เพราะในใบเสนอราคาบอกว่าจะได้รับราคานี้ถ้าสั่งซื้อภายในวันที่ 30/8/54 ทางแผนกบัญชีเลยยอมโอนเงินให้ก่อน ซึ่งโดยปกติแล้วทางแผนกบัญชีจะไม่ค่อยยินยอมให้โอนเงินก่อนได้ของอยู่แล้วค่ะ ตามใบเสนอราคาแจ้งว่าจะได้รับของภายใน 1 วันหลังจากโอนเงิน แต่จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้รับของ และพยายามติดต่อไปทุกช่องทางทั้งโทรศัพท์และ e-mail ไม่ได้รับการตอบรับเลย จนครั้งสุดท้ายแจ้งไปว่าจะไปแจ้งความก็เลยมีเมล์กลับมาว่าจะได้รับของวันที่ 13/9/54 แต่จนถึงวันนี้ 19/9/54 ยังไม่ได้รับของ แต่หลังจากตามเรื่องหลาย ๆ ครั้งก็ได้รับมาเป็นใบเสร็จรับเงิน และแผ่นซีดีที่เป็นของแถม แต่ไม่ได้รับหนังสือที่สั่งซื้อไปค่ะ ตอนนี้เราก็ได้แจ้งเรื่องไปสคบ. แล้วค่ะ ซึ่งก่อนที่จะไปแจ้งสคบ. ทางเราได้ส่งเมล์แจ้งไปที่ AD4 แล้วว่าจะดำเนินการตามกฎหมาย แต่ไม่ได้รับการติดต่อใด ๆ กลับมาค่ะ ถ้าอาจารย์ตามเรื่องให้ได้ก็จะขอบคุณมากค่ะ เพราะ project นี้ทางเราซีเรียสมากเนื่องจากการสั่งซื้อครั้งนี้เกิดจากคนญี่ปุ่นมา Audit และอยากให้ทุกคนในองค์กรเข้าใจข้อกำหนด เลยสั่งให้ซื้อหนังสือข้อกำหนดสองภาษาแจกหัวหน้างานทุกคนเหมือนที่ญี่ปุ่นเค้าจะแจก เป็นฉบับภาษาญี่ปุ่น-อังกฤษ แล้วพอเราหาข้อมูลก็มีแต่ที่ AD4 ที่ทำหนังสือแบบนี้ แต่เราอยากดูตัวอย่างเลยสั่งไปแค่เล่มเดียวก่อน ซึ่งเราก็ได้แจ้ง AD4 ไปแล้ว จนกระทั่งตอนนี้เรายังไม่ได้รับตัวอย่าง และไม่สามารถตอบทางญี่ปุ่นได้เลยว่าเกิดอะไรขึ้นค่ะ

เดี๋ยวผมช่วยตามและช่วยทวงถามให้อีกแรงครับ
คืบหน้ายังไงจะมาเล่าสู่กันฟังในนี้แล้วกันเน๊าะ

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#9 อ.กุหลาบ

อ.กุหลาบ

Posted 04 December 2011 - 02:22 PM

QUOTE(นุกูล @ Sep 19 2011, 03:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวผมช่วยตามและช่วยทวงถามให้อีกแรงครับ
คืบหน้ายังไงจะมาเล่าสู่กันฟังในนี้แล้วกันเน๊าะ

แหม อ.นกูล ก็ตามที่ " คุณปู " ได้ไหมละเจ้าของ AD4 นั้นนะ อย่าให้เพื่อนๆต้องโดกันอีกเลยนะขอให้
เจ้ของกระทู้นี้เป็น รายสุดท้ายนะ อ.นุกูล

#10 นุกูล

นุกูล

Posted 04 December 2011 - 02:43 PM

QUOTE(อ.กุหลาบ @ Dec 4 2011, 02:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหม อ.นกูล ก็ตามที่ " คุณปู " ได้ไหมละเจ้าของ AD4 นั้นนะ อย่าให้เพื่อนๆต้องโดกันอีกเลยนะขอให้
เจ้ของกระทู้นี้เป็น รายสุดท้ายนะ อ.นุกูล

เรื่องนี้ผมตามให้ตั้งแต่ตอนที่ทราบข่าวแล้วครับ เห็นทาง AD4 บอกว่าดำเนินการให้แล้ว
แต่ผมก็ไม่ทราบนะครับ ว่ามันคืบหน้าจริงๆไหม ไอ้ครั้นจะโทรจิกโทรตามอีก มันก็กระไรอยู่ ดูท่าจะไม่งาม โตๆกันแล้วครับ

แล้วเจ้าของกระทู้สรุปว่าได้ของหรือยังครับ

#11 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 04 December 2011 - 02:57 PM

QUOTE(นุกูล @ Dec 4 2011, 02:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องนี้ผมตามให้ตั้งแต่ตอนที่ทราบข่าวแล้วครับ เห็นทาง AD4 บอกว่าดำเนินการให้แล้ว
แต่ผมก็ไม่ทราบนะครับ ว่ามันคืบหน้าจริงๆไหม ไอ้ครั้นจะโทรจิกโทรตามอีก มันก็กระไรอยู่ ดูท่าจะไม่งาม โตๆกันแล้วครับ

แล้วเจ้าของกระทู้สรุปว่าได้ของหรือยังครับ

อ่านๆๆ ซึ่งใจ อาจารย์ นุกูลมากๆ เก่งทั้งบู้ และ บุน

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users