Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การกำหนดนโยบายคุณภาพ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 พิมพ์

พิมพ์

Posted 12 February 2012 - 08:46 AM

smiley-signs001.gifการกำหนดนโยบายคุณภาพ จำเป็นหรือต้อง มีคำว่า "ลูกค้า" และ "พัฒนาอย่างต่อเนื่อง"
อยู่ตลอดเลยหรือเปล่าคะ ไม่มีได้หรือไม่ เช่น " ก้าวไปข้างหน้า อย่างมืออาชีพ เติบโตแบบยั่งยืน"
ใ้ช้ได้หรือไม่ หากไม่เหมาะสม เป็นเพราะอะไรหรือคะ
goodlucktuk@hotmail.com
hr_hathai@hotmail.com

เปลี่ยนนโนบายใหม่ค่ะ แต่ผู้บริหารต้องการแบบนี้ ไม่ค่อยแน่ใจ
ขอคำแนะนำค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 February 2012 - 09:42 AM

ถ้าอ่านแล้วมันจะมีทั้งสองส่วนแฝงในนโนบายดังกล่าว แต่ให้ดีนำมาอธิบายขยายความอีกทีผมว่าจะชัดเจนขึ้นนะครับ ที่เขียนมามันเป็น Vision นะครับซึ่งแน่นอนมันสูงกว่านโยบายแน่นอน เช่น มืออาชีพ หมายถึง ใส่ใจและให้สำคัญกับลูกค้าทั้งภายในและภานอก เติบโตแบบยั่งยืน หมายถึง การพัฒนากระบวนการทำงาน พัฒนาบุคลากรและรักษาบุคลากรอย่างต่อเนื่อง อย่างนี้จะชัดเจนมากขึ้นนะครับ โชคดีครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 iso.navigator

iso.navigator

Posted 13 February 2012 - 07:53 AM

QUOTE(พิมพ์ @ Feb 12 2012, 08:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
smiley-signs001.gifการกำหนดนโยบายคุณภาพ จำเป็นหรือต้อง มีคำว่า "ลูกค้า" และ "พัฒนาอย่างต่อเนื่อง"
อยู่ตลอดเลยหรือเปล่าคะ ไม่มีได้หรือไม่ เช่น " ก้าวไปข้างหน้า อย่างมืออาชีพ เติบโตแบบยั่งยืน"
ใ้ช้ได้หรือไม่ หากไม่เหมาะสม เป็นเพราะอะไรหรือคะ
goodlucktuk@hotmail.com
hr_hathai@hotmail.com

เปลี่ยนนโนบายใหม่ค่ะ แต่ผู้บริหารต้องการแบบนี้ ไม่ค่อยแน่ใจ
ขอคำแนะนำค่ะ

version เต็มที่จะใช้ คืออะไรครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users