Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ให้กำลังใจ ชาวอยุธยาและใกล้เคียงค่ะ กับสถานการณ์น้ำท่วม

• This topic is locked This topic is locked
74 replies to this topic

#1 pruksachart

pruksachart

Supreme Member

• Power Members

Posted 05 October 2011 - 03:54 PM

anigif10.gif anigif10.gif anigif10.gif

สถานการณ์ น้ำท่วมกำลังแย่ ค่ะ โรงงานอุตสาหกรรม ในอยุธยา ต้องปิดชั่วคราว น้ำท่วมหนัก ค่ะ
พี่น้อง ชาว ISO อยุธยา เป็นงัยกันบ้าง?

Update กันได้นะคะ

anigif10.gif anigif10.gif anigif10.gif
ให้กำลังใจทุกคนค่ะ

#2 Khongkwan

Khongkwan

Posted 05 October 2011 - 04:01 PM

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้น้ำลดเร็วๆ

#3 QMR_PAO

QMR_PAO

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 05 October 2011 - 04:09 PM

QUOTE(Khongkwan @ Oct 5 2011, 04:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้น้ำลดเร็วๆ

เพิ่งรู้ว่านะคับอยุธยา น้ำท่วม ขอให้ปลอดภัยและ ทำงานไวๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#4 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 05 October 2011 - 04:29 PM

ขอให้น้ำลดไวไวนะคะ
เข้าสู่สถานการณ์ปกติ

ขอส่งกำลังใจไปช่วยจร้า anigif10.gif anigif10.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#5 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

Posted 05 October 2011 - 04:45 PM

พี่ pop ลอยไปกับน้ำยังค่ะ ขอเสียงหน่อยค่ะท่านพี่ (มีแซว)

ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้อง ชาว ISO อยุธยา นะค่ะ สู้ ๆ กันต่อไป
และขอให้น้ำลดเร็ว ๆ ค่ะ มีอะไรก็ส่งข่าวกันมานะค่ะ พวกเราชาว ISOTHAI ไม่ทิ้งกัน

#6 iso_man

iso_man

Posted 05 October 2011 - 04:55 PM

ตอนนี้ยังมาไม่ถึงสถานที่พำนัก แต่มีแจ้งมาแล้วให้เตรียมการตอนนี้ไปเอากระสอบทรายมาขวางจัดทำป้อมปราการแล้วครับ ขอบใจน้องสาวที่เป็นห่วงพี่ลอยไปไม่ไกลหรอกผูกเชือกไว้กับเอวที่เป็นห่วงยางแย๊ว 55555555

QUOTE(catdyeye_1234 @ Oct 5 2011, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ pop ลอยไปกับน้ำยังค่ะ ขอเสียงหน่อยค่ะท่านพี่ (มีแซว)

ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้อง ชาว ISO อยุธยา นะค่ะ สู้ ๆ กันต่อไป
และขอให้น้ำลดเร็ว ๆ ค่ะ มีอะไรก็ส่งข่าวกันมานะค่ะ พวกเราชาว ISOTHAI ไม่ทิ้งกัน

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 05 October 2011 - 05:27 PM

วันนี้ไปอยุธยามาน้ำขึ้นสูงมาก หลายบริษัทปิดไปแล้วครับ ไม่สามารถทำงานได้
ขอให้ทุกท่านผ่านพ้นสถานการณ์นี้ไปได้ด้วยดีครับ

#8 หนึ่งร้อย

หนึ่งร้อย

Posted 05 October 2011 - 08:27 PM

เป็นกำลังใจให้นะค่ะยังงัยก็ขอให้พี่ๆทุกคนผ่านพ้นมันไปด้วยดีค่ะ

#9 Constantine

Constantine

I am legend

Posted 06 October 2011 - 08:30 AM

วันนี้น้ำยิ่งสูงขึ้นอีกไป Supplier ที่อยุธยาไม่ได้เลย
ไม่รู้จะเป็นแบบนี้ไปอีกนานมั้ย
เสียหายไปเยอะเลย

#10 ต๊อกAsst.QMR

ต๊อกAsst.QMR

Posted 06 October 2011 - 01:31 PM

บ้านน้าผมก็ท่วมจนรถที่จอดไว้จมน้ำไปแล้วครับ...
ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่ประสบภัยนะครับ สู้ๆๆครับ
ดูแลสุขภาพกายและใจกันดีๆด้วยนะครับ... anigif10.gif

#11 iso_man

iso_man

Posted 06 October 2011 - 02:03 PM

ข่าวล่าสุดทางด้านโรจนะน้ำเริ่มมาแล้ว ถนนคอสะพานข้ามไปอยุธยากับโรจนะน้ำท่วมสูง บริเวณโลตัสอยุธยาน้ำท่วมแล้ว และกำลังจะมาถึงหอพักกระผม หากเย็นนี้ไม่ท่วมจำต้องย้ายสำมะโนครัวชั่วคราวก่อนละครับ ไปพึ่งพาวัดแทน.......... 4219.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#12 Deeh

Deeh

Posted 06 October 2011 - 02:39 PM

QUOTE(iso_man @ Oct 6 2011, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ข่าวล่าสุดทางด้านโรจนะน้ำเริ่มมาแล้ว ถนนคอสะพานข้ามไปอยุธยากับโรจนะน้ำท่วมสูง บริเวณโลตัสอยุธยาน้ำท่วมแล้ว และกำลังจะมาถึงหอพักกระผม หากเย็นนี้ไม่ท่วมจำต้องย้ายสำมะโนครัวชั่วคราวก่อนละครับ ไปพึ่งพาวัดแทน.......... 4219.gif

พี่นอนกั้นน้ำไว้สิช่วยได้เยอะ อ้าวล้อเล่นค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ สู้ๆ ค่ะ

#13 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

Posted 06 October 2011 - 02:40 PM

QUOTE(iso_man @ Oct 6 2011, 02:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ย้ายไปอยู่บางแสนค่ะ บ้านจาน Dook ยังไม่ท่วมอะ
หากบางพลีท่วม เดี๋ยวจะย้้ายตามไปรวมตัว อิอิ...

#14 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 06 October 2011 - 02:49 PM

คนไทยด้วยกัน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

#15 Suppadej

Suppadej

Posted 06 October 2011 - 03:25 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ
เห็นน้ำท่วมที่นิคมสหรัตนนครจาก Fw.mail แล้วดูน่าตกใจมากๆครับ
คิดว่าอีกไม่นานน้ำคงจะมาถึง กทม. บ้านเฮา แน่ๆ ครับ
ซึ่งคิดว่าผู้ที่เกี่ยวข้องที่กำลังช่วยกันป้องกันไม่ให้น้ำท่วม กทม.ท่าจะยากแล้วครับ
T_T

Attached Images

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#16 pruksachart

pruksachart

Posted 06 October 2011 - 03:33 PM

แล้วฉันจะกลับบ้านยังไงนี่ อือ อือ อือ

#17 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 06 October 2011 - 03:44 PM

ขอส่งกำลังใจให้อีกรอบนะ
เพื่อนๆท่านใดเป็นอย่างไรส่งข่าวกันได้นะคะ

พี่ป๊อบลอยคอตามน้ำมาเรื่อยๆถึงไหนบอกเดี๋ยวเอไปเก็บเอา

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#18 Suppadej

Suppadej

Posted 06 October 2011 - 03:52 PM

อันนี้เป็น Idea สุดล้ำในช่วงน้ำท่วม (ขอขอบคุณ Fw.mail)
ลองนำไปใช้กันดูครับ
^_____^

Attached Images

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#19 Constantine

Constantine

I am legend

Posted 06 October 2011 - 07:11 PM

QUOTE(Suppadej @ Oct 6 2011, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อันนี้เป็น Idea สุดล้ำในช่วงน้ำท่วม (ขอขอบคุณ Fw.mail)
ลองนำไปใช้กันดูครับ
^_____^

งานนี้เอาไม่อยู่ล่ะครับ
ท่วมทีเป็นเมตรอ่ะ

#20 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 06 October 2011 - 08:02 PM

ขอพิกัดด้วย เด๋วส่ง มาม่าไปให้

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users