Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การนับชั่วโมงการฝึกอบรม

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 VinInblue

VinInblue

Posted 27 January 2009 - 11:49 AM

อยากสอบถามเกี่ยวกับการนับชั่วโมงการฝึกอบรมครับ

คือผมได้ตั้ง KPI ไว้ว่าฝึกอบรมเกิน 20 ชม./คน/ปี

อยากสอบถามดังนี้ครับ

1. การฝึกอบรม Inhouse ถ้าไม่มีแบบทดสอบได้รึไม่ครับ ถ้าฝึกอบรมแล้วผู้สอนประเมินให้ผ่านเลยจาการสอบถามภายในห้อง ได้รึไม่ครับ

2. การ OJT จะนับเป็นการฝึกอบรม ได้รึไม่ครับ

3. การไปทริปบริษัท สามารถนับเป็นการฝึกอบรมได้ไหมครับ ถ้ากรรมการสูงสุดบอกว่านับได้ครับ และพร้อมเซ็นยืนยัน เนื่องจากเป็นการฝึกอบรมความสามัคคีในหมู่คณะ

รบกวนหน่อยนะครับ มื่อใหม่หัดใช้ระบบครับ ขอขอบคุณ

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 27 January 2009 - 11:57 AM

QUOTE(VinInblue @ Jan 27 2009, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากสอบถามเกี่ยวกับการนับชั่วโมงการฝึกอบรมครับ

คือผมได้ตั้ง KPI ไว้ว่าฝึกอบรมเกิน 20 ชม./คน/ปี

อยากสอบถามดังนี้ครับ

1. การฝึกอบรม Inhouse ถ้าไม่มีแบบทดสอบได้รึไม่ครับ ถ้าฝึกอบรมแล้วผู้สอนประเมินให้ผ่านเลยจาการสอบถามภายในห้อง ได้รึไม่ครับ

2. การ OJT จะนับเป็นการฝึกอบรม ได้รึไม่ครับ

3. การไปทริปบริษัท สามารถนับเป็นการฝึกอบรมได้ไหมครับ ถ้ากรรมการสูงสุดบอกว่านับได้ครับ และพร้อมเซ็นยืนยัน เนื่องจากเป็นการฝึกอบรมความสามัคคีในหมู่คณะ

รบกวนหน่อยนะครับ มื่อใหม่หัดใช้ระบบครับ ขอขอบคุณ

การฝึกอบรม ประเด็นที่จะวัดควรจะเป็นประเด็นเกี่ยวกับ ความรู้ความเข้าใจ แต่หลายแห่งก็มักจะวัด เหมือนที่เจ้าของกระทู้ว่ามา

การวัดผล จะใช้วิธีไหนก็ได้ครับ ทำแบบทดสอบ ตอบแบบสอบถาม ผลงานจากกิจกรรมกลุ่ม สังเกตพฤติกรรมการเรียนรู้ ฯลฯ

ส่วน OJT ก้เป็นเทคนิคการเรียนรู้อย่างหนึ่ง ซึ่งต้องเลือกให้เหมาะสมกับ หัวข้อที่จะสอน

อย่างหลังสุด ที่ทำงานผมเค้าเรียกว่าไปเที่ยวครับ ^^

"

#3 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 27 January 2009 - 01:29 PM

ส่วนตัวไม่ชอบ KPI ตัวนี้เท่าไหร่ เพราะเคยโดนต้อนไปนั่งฟัง เซ็นชื่อ วิทยากรก็พ่นๆ อะไรก็ไม่รู้ น่าเบื่อง่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users