Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยด้วยจุฬาน้ำท่วมแล้วครับ

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 ARY

ARY

Supreme Member

• Power Members

Posted 13 October 2011 - 08:09 PM

วันนี้ผมกับเพื่อนไปจุฬากันมา ไปช่วยกันขนย้ายพระไตรปิฎก ไครที่ไม่ได้ไปไหนและอยู่ใกล้ๆแถวนี้ก็มาช่วยกันน่ะครับ
ยังเหลืออักกว่าหมื่อนเล่มน่ะครับ

Attached Thumbnails

#2 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 13 October 2011 - 09:56 PM

คุณ ARY ยอดเยี่ยมจริงๆครับ

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#3 kitroj

kitroj

Premium Member

Posted 14 October 2011 - 10:26 AM

ชื่นชมครับ สวดดดดด ยอดดดดด เลยลูกพี่

#4 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 14 October 2011 - 11:04 AM

เป็นกำลังใจให้อีกแรงนะคะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#5 younjang

younjang

Premium Member

Posted 14 October 2011 - 11:43 AM

เป็นคนดีและมีน้ำใจงามจริงๆ เจริญๆ นะพ่อนะ ...
เอาใจช่วย และเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนจร้าาา..

#6 iso_man

iso_man

Posted 14 October 2011 - 12:44 PM

อยากไปช่วยนะแต่ตัวเองยังเอาไม่รอดเลยอิอิ ไม่มีที่อยู่ ยังไงก็เอาใจช่วยนะอ้ายยย สาธุกับบุญครั้งนี้ด้วย
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 Suppadej

Suppadej

Posted 14 October 2011 - 04:22 PM

QUOTE(iso_man @ Oct 14 2011, 12:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปช่วยนะแต่ตัวเองยังเอาไม่รอดเลยอิอิ ไม่มีที่อยู่ ยังไงก็เอาใจช่วยนะอ้ายยย สาธุกับบุญครั้งนี้ด้วย

พี่ป๊อบ วันหยุดสุดสัปดาห์นี้พี่กลับไปเตรียมความพร้อมที่บ้านไหมครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#8 ARY

ARY

Supreme Member

Posted 14 October 2011 - 07:30 PM

QUOTE(iso_man @ Oct 14 2011, 12:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>

พี่ป๊อปที่บ้านท่วมยังครับ
ถ้ายังเตรียมน่ะพี่ ที่นิคมผม ( บางปะอิน ) ตอนนี้ยังไม่เข้าแต่รอบๆน้ำท่วมแล้วครับ
โรงงานผมเบื้องต้นหยุด 5 วันน่ะครับ
บ้านผมไม่ท่วนน่ะครับก็เลยไม่กลับบ้าน เลยอยู่แถวนี้น่ะครับ
เผื่อพอจะทำอะไรได้บ้างน่ะครับ เพราะยังมีคนที่เดื่อดร้อนกว่าเราน่ะพี่
Update ล่าสุดขนย้ายกันได้แล้ว แต่ยังไม่แน่นอนถ้้าน้ำขึ้นสูงกว่านี้ (ตอนผมออกมาก็ 1.20 ม. )ก็ต้องย้ายอีกน่ะครับ
สาธุ...ขออย่าให้ฝนและพายุกระหน่ำมามากกว่านี้น่ะครับ คนอยุธยาแย่มากพอแล้วครับ sad.png

#9 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 14 October 2011 - 08:36 PM

QUOTE(ARY @ Oct 14 2011, 07:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ป๊อปที่บ้านท่วมยังครับ
ถ้ายังเตรียมน่ะพี่ ที่นิคมผม ( บางปะอิน ) ตอนนี้ยังไม่เข้าแต่รอบๆน้ำท่วมแล้วครับ
โรงงานผมเบื้องต้นหยุด 5 วันน่ะครับ
บ้านผมไม่ท่วนน่ะครับก็เลยไม่กลับบ้าน เลยอยู่แถวนี้น่ะครับ
เผื่อพอจะทำอะไรได้บ้างน่ะครับ เพราะยังมีคนที่เดื่อดร้อนกว่าเราน่ะพี่
Update ล่าสุดขนย้ายกันได้แล้ว แต่ยังไม่แน่นอนถ้้าน้ำขึ้นสูงกว่านี้ (ตอนผมออกมาก็ 1.20 ม. )ก็ต้องย้ายอีกน่ะครับ
สาธุ...ขออย่าให้ฝนและพายุกระหน่ำมามากกว่านี้น่ะครับ คนอยุธยาแย่มากพอแล้วครับ sad.png

เป็นกำลังใจให้ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users