Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การประเมินปัญหาสิ่งแวดล้อม ในสภาวะฉุกเฉิน(น้ำท่วม)

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 raul07

raul07

Posted 30 November 2011 - 09:11 AM

ไม่ทราบว่าโรงงานที่ถูกน้ำท่วม ได้มีการประเมินปัญหาสิ่งแวดล้อมมั้ยครับ
แล้วเราควรจะประเมินมั้ยครับ และแนวทางการประเมินประเมินอย่างไร
INPUT OUTPUT ASPECT IMPACT มันอย่างไร มีรัยบ้าง ไม่ทราบว่าใครพอมีตัวอย่าง หรือแนวทางบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 30 November 2011 - 09:25 AM

ถ้าตามระบบคงต้องประเมินหลังน้ำลดแล้วครับ แล้วก็ทำแผนรองรับเพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดในรอบต่อไป ขออภัยพอดีผมกำลังปรับปรุงโรงงานยังไม่ได้ประเมินเลยครับ แต่มีการเก็บข้อมูลความเสียหายแล้วก็คงต้องมาลงในใบประเมิน โดย Impact ที่จะเกิดขึ้นหลักๆ คือ ขยะ มลพิษทางน้ำ (น้ำเสีย น้ำมันรั่วไหล สารเคมีรั่วไหล) มลพิษทางอากาศ (น้ำเน่า หรือ กระดาษเน่า)
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users