Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อบรม/สัมมนา/นั่งคุยกัน (เกือบ) ฟรี หลังวิกฤติน้ำท่วม

• This topic is locked This topic is locked
13 replies to this topic

Poll: อบรม/สัมมนา/นั่งคุยกัน (เกือบ) ฟรี หลังวิกฤติน้ำท่วม (16 member(s) have cast votes)

Vote

#1 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 28 November 2011 - 09:32 PM

ได้ไปร่วมงานแจมงาน อ. ISO Man มาแว้บๆ สถานที่อบรมแจ่มมากครับนอกจากนี้ได้มีเสียงเรียกร้อง (เบาๆ) ว่าอยากให้มีอบรมแบบนี้อีก

แต่บอกตามตรงว่าไม่รู้จะแชร์เรื่องอะไรดีครับ แต่ก็ได้คุยกับเพื่อนๆ หลายคนจนออกมาเป็นสองเรื่องนี้

งั้นรบกวนเพื่อนๆ ที่ผ่านไปผ่านมา และเห็นว่าเรื่องสองเรื่องนี้อยู่ในความสนใจ ร่วมกันโหวตด้วยครับ คิดว่าคงใช้เวลาซักสัปดาห์นึงนะครับ จากนั้นจึงจะกำหนดวันในการอบรม (คาดว่าจะเป็นเดือนมกราคม)
สถานที่ก็คงเป็นที่ Cafe D'Oro หลัง Plus Mall เหมือนกันกับครั้งก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย และจำนวนคนที่รับได้ คงจะเหมือนคอร์สเดิมนะครับคือ 8-10 ท่านท่านละ 500 บาทถือว่าเป็นการแชร์ความรู้กันนะครับ

หัวข้อเรื่อง Lean & Effective QMS คงจะเป็นการแชร์ประสบการณ์ต่างๆ ที่เคยไปมาในหลายๆ สถานที่ ในเรื่องการประยุกต์ใช้ข้อกำหนด ISO 9001 (หรืออาจมี TS แทรกมาบ้าง) และเป็นประเด็น Observation/OFI ในมุมมองของ auditor (ทั้งตัวผมเอง และเพื่อนท่านอื่น) ซึ่งจะไม่ใช่การสื่อสารทางเดียวแน่นอนครับ

ถัดมาคือเรื่อง Core tools audit เพราะบางทีเราได้แต่รู้ว่า การประยุกต์ใช้ทำอย่างไร แต่ถึงบทบาทที่ได้รับมอบหมายให้ไป audit แต่จะดูตรงจุดไหนบ้าง ให้การ audit ออกมาดูเนียน

แล้วพบกันครับ
ลายเซ็น

#2 iso_man

iso_man

Posted 29 November 2011 - 08:29 AM

ยกมือให้ก่อนเลยครับขอเป็น Core Tool ได้ปะอิอิ

QUOTE(DooK @ Nov 28 2011, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ไปร่วมงานแจมงาน อ. ISO Man มาแว้บๆ สถานที่อบรมแจ่มมากครับนอกจากนี้ได้มีเสียงเรียกร้อง (เบาๆ) ว่าอยากให้มีอบรมแบบนี้อีก

แต่บอกตามตรงว่าไม่รู้จะแชร์เรื่องอะไรดีครับ แต่ก็ได้คุยกับเพื่อนๆ หลายคนจนออกมาเป็นสองเรื่องนี้

งั้นรบกวนเพื่อนๆ ที่ผ่านไปผ่านมา และเห็นว่าเรื่องสองเรื่องนี้อยู่ในความสนใจ ร่วมกันโหวตด้วยครับ คิดว่าคงใช้เวลาซักสัปดาห์นึงนะครับ จากนั้นจึงจะกำหนดวันในการอบรม (คาดว่าจะเป็นเดือนมกราคม)
สถานที่ก็คงเป็นที่ Cafe D'Oro หลัง Plus Mall เหมือนกันกับครั้งก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย และจำนวนคนที่รับได้ คงจะเหมือนคอร์สเดิมนะครับคือ 8-10 ท่านท่านละ 500 บาทถือว่าเป็นการแชร์ความรู้กันนะครับ

หัวข้อเรื่อง Lean & Effective QMS คงจะเป็นการแชร์ประสบการณ์ต่างๆ ที่เคยไปมาในหลายๆ สถานที่ ในเรื่องการประยุกต์ใช้ข้อกำหนด ISO 9001 (หรืออาจมี TS แทรกมาบ้าง) และเป็นประเด็น Observation/OFI ในมุมมองของ auditor (ทั้งตัวผมเอง และเพื่อนท่านอื่น) ซึ่งจะไม่ใช่การสื่อสารทางเดียวแน่นอนครับ

ถัดมาคือเรื่อง Core tools audit เพราะบางทีเราได้แต่รู้ว่า การประยุกต์ใช้ทำอย่างไร แต่ถึงบทบาทที่ได้รับมอบหมายให้ไป audit แต่จะดูตรงจุดไหนบ้าง ให้การ audit ออกมาดูเนียน

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 kusaka

kusaka

Supreme Member

• Power Members

Posted 29 November 2011 - 02:44 PM

พอดีโลภมากครับ ขอสองเลยได้หรือเปล่า เพราะรักพี่เสียดายน้องครับ

#4 DooK

DooK

Posted 29 November 2011 - 02:49 PM

QUOTE(kusaka @ Nov 29 2011, 02:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีโลภมากครับ ขอสองเลยได้หรือเปล่า เพราะรักพี่เสียดายน้องครับ

ใจก็ว่าจะจัดทั้งสองเลยล่ะคุณโจ้ แต่จะอันไหนก่อนหลังเท่านั้นเองครับ
ลายเซ็น

#5 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 29 November 2011 - 03:04 PM

QUOTE(iso_man @ Nov 29 2011, 08:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยกมือให้ก่อนเลยครับขอเป็น Core Tool ได้ปะอิอิ

ยกมือคนที่สองค่ะ ขอ Core Tool Audit เหมือนกันค่ะ...

#6 aggie_kmit'l

aggie_kmit'l

Premium Member

Posted 29 November 2011 - 07:00 PM

congratualtions.gif ยินดีกับตัวเอง ที่จะได้ความรู้อีกแล้ว

ขอลงชื่อเข้าร่วมทั้ง 2 คอร์สเลยค่ะอาจารย์

inlove1.gif inlove1.gif ขอบคุณมากๆค่ะ
You'll never walk alone!!

#7 kitroj

kitroj

Premium Member

Posted 30 November 2011 - 09:47 AM

ขอร่วมโหวตด้วยคน ถึงจะยังไม่แน่ใจว่าจะไปฟังได้หรือเปล่า ช่วงนั้น

#8 DooK

DooK

Posted 30 November 2011 - 10:31 AM

QUOTE(kitroj @ Nov 30 2011, 09:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอร่วมโหวตด้วยคน ถึงจะยังไม่แน่ใจว่าจะไปฟังได้หรือเปล่า ช่วงนั้น

สำหรับพี่ kitroj ผมว่ามาสอนดีกว่าครับ ผมมิบังอาจ 5555
ลายเซ็น

#9 DooK

DooK

Posted 01 December 2011 - 08:49 AM

คะแนนเสียง Core Tools Audit นำมาเยอะทีเดียว
ลายเซ็น

#10 นุกูล

นุกูล

Posted 01 December 2011 - 08:59 AM

QUOTE(DooK @ Dec 1 2011, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คะแนนเสียง Core Tools Audit นำมาเยอะทีเดียว

ไปด้วยก๊าบจานดุก จะ คอ จะ ลีน ก็เอาครับ เป็นคนเอาง่ายครับ
มีไรให้ช่วยก็บอกนะ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#11 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 01 December 2011 - 05:02 PM

QUOTE(DooK @ Nov 28 2011, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

มาช่วยดัน ....ใครยังไม่ได้มาลงชื่อด้วยนะค่ะ

#12 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 01 December 2011 - 06:25 PM

QUOTE(นุกูล @ Dec 1 2011, 08:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปด้วยก๊าบจานดุก จะ คอ จะ ลีน ก็เอาครับ เป็นคนเอาง่ายครับ
มีไรให้ช่วยก็บอกนะ

5555555 ผมก็จะไปด้วย

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#13 nongnan2229

nongnan2229

Supreme Member

• Interests:ISO/TS 16949,ISO 14001,ISO 13485,ISO9001

Posted 02 December 2011 - 11:23 AM

โหวตด้วยคนค่ะ เมื่อคราวนั้นไมได้ไป เพราะมีธุระด่วนนิดนึง ยังไงคราวนี้ไม่พลาดแน่ๆค่ะ

#14 DooK

DooK

Posted 02 December 2011 - 12:06 PM

เชิญทุกท่านที่สนใจ ร่วมลงชื่อในกระทู้ด้านล่างนี้นะครับ

http://www.isothai.c...c...=20&t=10782
ลายเซ็น

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users