Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อบรม/นั่งคุยกัน หลังวิกฤติน้ำท่วม Ver 2.5

• This topic is locked This topic is locked
77 replies to this topic

#41 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 05 January 2012 - 12:53 PM

QUOTE(อาร์ตี้ @ Jan 5 2012, 10:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปวันอบรม วันที่ 21 /01/2012 ไช่ไหมครับผม

ถูกต้องนะคร้าบบบ

ลายเซ็น

#42 เซลล์ขาย Foie Gras

เซลล์ขาย Foie Gras

Super Member

Posted 09 January 2012 - 01:05 PM

QUOTE(DooK @ Jan 5 2012, 12:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกต้องนะคร้าบบบ

คุณ DOOK ค่ะ ขอลงชื่อด้วยคนค่ะ
ณัฐธิดา หนูอินทร์
(ลูกศิษย์ อ.ป๊อบ) smiley-signs001.gif

#43 อาร์ตี้

อาร์ตี้

Premium Member

• Power Members

Posted 09 January 2012 - 02:00 PM

QUOTE(DooK @ Dec 2 2011, 10:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแทรกพื้นที่ อ. ป๊อปนิดนึงนะครับ เรื่องของการอบรมเพื่อแชร์ประสบการณ์ และพบปะพูดคุยกันอย่างไม่เป็นทางการ

หลังจากที่ได้สำรวจไปแล้ว คงเป็นเรื่อง Automotive Core Tools audit นะครับ ส่วนวันที่คาดว่าจะจัดคงเป็นวันเสาร์ที่ 21 มกราคม ช่วงนี้ก็ enjoy กับ คอร์สของ อ. ป๊อป เต็มที่ครับ

ลงชื่อกันไว้ก่อนละกันนะครับสำหรับผู้ที่อยากร่วมแจม จะอยู่หรือไม่อยู่ในกลุ่มยานยนต์ก็ได้ครับขอให้เคยรู้มาบ้างว่าไอ้ Core tools มันคืออะไรก็พอ

สถานที่ใช้ที่เดียวกับของ อ. ป๊อป (Cafe D'Oro หลัง Plus Mall อมตะ) ครับ ค่าใช้จ่ายก็เท่ากันแหละ และหากต้องการใบ Registered เพื่อไปขออนุญาตที่ทำงานเดี๋ยวนำมาโพสท์ให้ครับ

ขอแจ้งชื่อ ครับ อาจารย์ เดี่ยวจะโอนตังค์ ใหนะครับ

1. MS. SIRAPHAT RODLAM
2. MR. ATTARINTORN PROMLEE

#44 DooK

DooK

Posted 09 January 2012 - 02:21 PM

Update ล่าสุดครับ

1. ISO_Man: ชำระหน้างาน
2. คนตัวเล็ก ชำระหน้างาน
3. aggie_kmit'l --> ชำระเงินแล้ว
4. ann46878
5. Pruksachart: --> ชำระเงินแล้ว
6. MS. SIRAPHAT RODLAM
7. MR. ATTARINTORN PROMLEE
8. Kanit Promsampun Kanit@tbkk.co.th
9. Poonim
10. ณัฐธิดา หนูอินทร์

ตอนนี้ปิดรับก่อนนะครับ หากมีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบครับ

ลายเซ็น

#45 อาร์ตี้

อาร์ตี้

Posted 09 January 2012 - 02:25 PM

QUOTE(DooK @ Jan 9 2012, 02:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>

3. aggie_kmit'l --> ชำระเงินแล้ว
4. ann46878
5. Pruksachart: --> ชำระเงินแล้ว
8. Kanit Promsampun Kanit@tbkk.co.th
9. Poonim
10. ณัฐธิดา หนูอินทร์

ตอนนี้ปิดรับก่อนนะครับ หากมีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบครับ

คนที่ 9 Poonim ไม่ได้ไปครับ อาจารย์

#46 DooK

DooK

Posted 09 January 2012 - 02:27 PM

QUOTE(อาร์ตี้ @ Jan 9 2012, 02:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนที่ 9 Poonim ไม่ได้ไปครับ อาจารย์

4. ann46878
9. ณัฐธิดา หนูอินทร์

แจ้งให้ทราบครับ งานนี้ไม่มี Cert ให้นะคร้าบ
ลายเซ็น

#47 เซลล์ขาย Foie Gras

เซลล์ขาย Foie Gras

Super Member

Posted 09 January 2012 - 03:39 PM

QUOTE(อาร์ตี้ @ Jan 9 2012, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแจ้งชื่อ ครับ อาจารย์ เดี่ยวจะโอนตังค์ ใหนะครับ

1. MS. SIRAPHAT RODLAM
2. MR. ATTARINTORN PROMLEE

อาจารย์ค่ะ นัทชำระหน้างานนะค่ะ

#48 DooK

DooK

Posted 10 January 2012 - 09:00 AM

QUOTE(Nattida MR @ Jan 9 2012, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อาจารย์ค่ะ นัทชำระหน้างานนะค่ะ

รับทราบ และ update ครับ

4. ann46878
9. ณัฐธิดา หนูอินทร์ ชำระหน้างาน

ลายเซ็น

#49 DooK

DooK

Posted 12 January 2012 - 11:08 AM

รบกวนยืนยันด้วยนะครับ สำหรับผู้ที่จะไปจริงๆ

คุณ ann46878 เงียบหายไปเลย หากไม่ติดต่อมาในกระทู้นี้ จะตัดรายชื่อออก เพื่อให้สมาชิกท่านอื่นที่สนใจนะครับ
ลายเซ็น

#50 iso_man

iso_man

Posted 12 January 2012 - 11:09 AM

ใกล้แล้วๆๆ ตื่นเต้นจะได้อาหารสมองเพิ่ม ว่าแต่ท่านที่ไม่แจ้งความจำนงนี่หมายความว่ายังจะไปหรือเป่าครับ เห็นมีน้องออนมาถามผมว่าอยากไปจะได้ขอที่นั่งท่านที่ไม่ได้ confirm อิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#51 อาร์ตี้

อาร์ตี้

Posted 12 January 2012 - 04:11 PM

QUOTE(iso_man @ Jan 12 2012, 11:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใกล้แล้วๆๆ ตื่นเต้นจะได้อาหารสมองเพิ่ม ว่าแต่ท่านที่ไม่แจ้งความจำนงนี่หมายความว่ายังจะไปหรือเป่าครับ เห็นมีน้องออนมาถามผมว่าอยากไปจะได้ขอที่นั่งท่านที่ไม่ได้ confirm อิอิ

เพื่อน ติดธุระ ไม่ได้ไป (SIRAPHAT)

อ. ป๊อป ให้น้องออน มาแทนได้เลยครับ

ส่วนผมจะจ่ายหน้างานนะครับ อ.ดุ๊ก

ขอบคุณครับ

smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif

#52 iso_man

iso_man

Posted 12 January 2012 - 04:32 PM

อ้าวเหรอน่าเสียดายครับ Course ดีๆๆราคาถูกมากหาได้ยาก อีกอย่างวิทยากรก็ชำนาญการมาก จะได้เห็นมุมมองของ CB
น่าเสียดายจริงเลยครับ

QUOTE(อาร์ตี้ @ Jan 12 2012, 04:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อน ติดธุระ ไม่ได้ไป (SIRAPHAT)

อ. ป๊อป ให้น้องออน มาแทนได้เลยครับ

ส่วนผมจะจ่ายหน้างานนะครับ อ.ดุ๊ก

ขอบคุณครับ

smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#53 DooK

DooK

Posted 12 January 2012 - 05:06 PM

4. Pruksachart: --> ชำระเงินแล้ว
5. MR. ATTARINTORN PROMLEE: ชำระหน้างาน
6. Kanit Promsampun Kanit@tbkk.co.th
7. ณัฐธิดา หนูอินทร์ ชำระหน้างาน

update ล่าสุดเป็นดังนี้ครับ
ลายเซ็น

#54 iso_man

iso_man

Posted 14 January 2012 - 11:25 AM

มีใครสนใจเพิ่มเติมได้นะครับอีก 2 ที่นั่ง แวะมาดันๆๆอิอิ

QUOTE(DooK @ Jan 12 2012, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
4. Pruksachart: --> ชำระเงินแล้ว
5. MR. ATTARINTORN PROMLEE: ชำระหน้างาน
6. Kanit Promsampun Kanit@tbkk.co.th
7. ณัฐธิดา หนูอินทร์ ชำระหน้างาน

update ล่าสุดเป็นดังนี้ครับ

#55 DooK

DooK

Posted 14 January 2012 - 01:53 PM

เพิ่มเติมนิดนึงนะครับสำหรับผู้ที่จะเข้าร่วมสัมมนา รบกวนเตรียมข้อกำหนดของ ISO/TS 16949:2009 ติดไม้ติดมือมาด้วยนะครับ เพื่อใช้ประกอบการอบรมครับ ขอบคุณครับ
ลายเซ็น

#56 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 14 January 2012 - 02:55 PM

QUOTE(DooK @ Jan 14 2012, 01:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับสำหรับผู้ที่จะเข้าร่วมสัมมนา รบกวนเตรียมข้อกำหนดของ ISO/TS 16949:2009 ติดไม้ติดมือมาด้วยนะครับ เพื่อใช้ประกอบการอบรมครับ ขอบคุณครับ

จะจัดเตรียมไปค่ะ ^^

#57 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 14 January 2012 - 02:57 PM

QUOTE(DooK @ Dec 2 2011, 10:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแทรกพื้นที่ อ. ป๊อปนิดนึงนะครับ เรื่องของการอบรมเพื่อแชร์ประสบการณ์ และพบปะพูดคุยกันอย่างไม่เป็นทางการ

หลังจากที่ได้สำรวจไปแล้ว คงเป็นเรื่อง Automotive Core Tools audit นะครับ ส่วนวันที่คาดว่าจะจัดคงเป็นวันเสาร์ที่ 21 มกราคม ช่วงนี้ก็ enjoy กับ คอร์สของ อ. ป๊อป เต็มที่ครับ

ลงชื่อกันไว้ก่อนละกันนะครับสำหรับผู้ที่อยากร่วมแจม จะอยู่หรือไม่อยู่ในกลุ่มยานยนต์ก็ได้ครับขอให้เคยรู้มาบ้างว่าไอ้ Core tools มันคืออะไรก็พอ

สถานที่ใช้ที่เดียวกับของ อ. ป๊อป (Cอafe D'Oro หลัง Plus Mall อมตะ) ครับ ค่าใช้จ่ายก็เท่ากันแหละ และหากต้องการใบ Registered เพื่อไปขออนุญาตที่ทำงานเดี๋ยวนำมาโพสท์ให้ครับ

ขอใบ Registered ด้วยค่ะ

#58 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 14 January 2012 - 09:17 PM

จานดุก เอมายกมือไปด้วยค่ะ เคลียงานแล้ว

ยังทันนะคะ หากทันยังไงส่งสัญญาณมานะ จะให้โอนหรือว่าหน้างาสะดวกหมดค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#59 นุกูล

นุกูล

Posted 15 January 2012 - 07:08 AM

QUOTE(DooK @ Jan 4 2012, 06:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Update ครับ

4. ann46878
6. อาร์ตี้
7. Kanit Promsampun Kanit@tbkk.co.th
8. Poonim

ยังพอได้อีกท่านสองท่านนะครับ ตอนนี้กำลังเร่งปั่น Material เต็มที่ครับ

ดุกไปด้วยคนสิ ร้านอยู่ใกล้ๆ bank แถวนั้นใช่ไหมครับ จำ bank ไม่ได้ แต่คลับคล้ายคลับลาว่าอยู่ถนนที่จะตัดไปหาทางเข้านิคม แมนบ่น๊อ

ขอชำระค่าเสียหายหน้างานนะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#60 DooK

DooK

Posted 15 January 2012 - 08:19 AM

QUOTE((( เอ )) @ Jan 14 2012, 09:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จานดุก เอมายกมือไปด้วยค่ะ เคลียงานแล้ว

ยังทันนะคะ หากทันยังไงส่งสัญญาณมานะ จะให้โอนหรือว่าหน้างาสะดวกหมดค่ะ

QUOTE(นุกูล @ Jan 15 2012, 07:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดุกไปด้วยคนสิ ร้านอยู่ใกล้ๆ bank แถวนั้นใช่ไหมครับ จำ bank ไม่ได้ แต่คลับคล้ายคลับลาว่าอยู่ถนนที่จะตัดไปหาทางเข้านิคม แมนบ่น๊อ

ขอชำระค่าเสียหายหน้างานนะครับ

ได้ครับทั้งสองท่าน แต่อาจต้องเบียดเสียดยัดเยียดกันหน่อยนะครับ เพราะสถานที่มันค่อนข้างจะจำกัด

6. Kanit Promsampun Kanit@tbkk.co.th: เพื่อนคุณ Pruksachart ชำระหน้างาน
8. คุณเอ ชำระหน้างาน
9. อ. นุกูล ชำระหน้างาน
10. อ. ภูเบนทร์

ปิดรับนะครับ ตามสาเหตุด้านบนครับ

ลายเซ็น

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users