Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอขั้นตอนการต่อใบอนุญาต GMP ของกรมปศุสัตว์

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 วาสนา

วาสนา

Posted 06 December 2011 - 01:57 PM

ประมาณเดือนมีนาคม 2555 ใบอนุญาต รับรอง GMP ของกรมปศุสัตว์ จะหมดอายุลง ทางบริษัทจะต้องดำเนินการอย่างไรบ้างค่ะในการต่อใบอนุญาต รบกวนหน่อยนะค่ะ ไม่เคยติดต่อหน่วยงานรายการเองค่ะเพิ่งเปลี่ยนปบริษัทมาน่ะค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 06 December 2011 - 02:08 PM

เข้าใจว่าโรงงานของน้องผลิตสินค้าที่มี Raw material และ FG เป็นกลุ่ม ปศุสัตว์ ซึ่งแปลได้ว่า โรงงานของน้องต้องมี สัตวแพทย์จากกรมปศุสัตว์ดูแลอยู่ ดังนั้น

น้องไม่ต้องเกรงในสัตวแพทย์ประจำโรงงานครับ ปรึกษาเค้าได้เลย

#3 kusaka

kusaka

Supreme Member

• Power Members

Posted 06 December 2011 - 02:52 PM

เห็นด้วยครับ เพราะมีปศุสัตว์ประจำโรงงานแล้ว กรุณาติดต่อท่านให้ได้ครับ เพราะหากติดต่อไปทางกรมโดยตรง อาจมีปัญหาในวันข้างหน้าได้ เพราะท่านจะสามารถ update ฟอร์มต่าง ๆ ที่ใหม่ที่สุดให้ และท่านจะสอนการเตรียมเอกสารรวมทั้ง แนะนำเจ้าหน้าที่ที่จะประสานงานด้วย

#4 วาสนา

วาสนา

Posted 06 December 2011 - 03:02 PM

QUOTE(kusaka @ Dec 6 2011, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นด้วยครับ เพราะมีปศุสัตว์ประจำโรงงานแล้ว กรุณาติดต่อท่านให้ได้ครับ เพราะหากติดต่อไปทางกรมโดยตรง อาจมีปัญหาในวันข้างหน้าได้ เพราะท่านจะสามารถ update ฟอร์มต่าง ๆ ที่ใหม่ที่สุดให้ และท่านจะสอนการเตรียมเอกสารรวมทั้ง แนะนำเจ้าหน้าที่ที่จะประสานงานด้วย

ขอบคุณมากค่ะ จะลองๆไปเรียบๆเคียงๆ ดูก่อนนะค่ะ

#5 BigGun

BigGun

Premium Member

• Power Members

Posted 16 December 2011 - 03:43 PM

ก่อนใบอนุญาติจะหมดอายุ จะมีหนังสือจากกรมปศุสัตว์ นัดวันเข้ามาตรวจประเมินระบบ เพื่อต่อใบอนุญาติใหม่ ทางเราก็ยืนยันวันที่เข้าตรวจประเมิน
และเตรียมอาคาร สถานที่ เอกสาร บันทึกต่างๆย้อนหลังประมาณ 6 เดือนเอาไว้ให้ Auditor ตรวจ ถ้าไม่มีอะไรเบี่ยงเบนก็จะได้รับการต่อเลย congratualtions.gif

#6 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 16 December 2011 - 08:27 PM

QUOTE(CVS @ Dec 16 2011, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก่อนใบอนุญาติจะหมดอายุ จะมีหนังสือจากกรมปศุสัตว์ นัดวันเข้ามาตรวจประเมินระบบ เพื่อต่อใบอนุญาติใหม่ ทางเราก็ยืนยันวันที่เข้าตรวจประเมิน
และเตรียมอาคาร สถานที่ เอกสาร บันทึกต่างๆย้อนหลังประมาณ 6 เดือนเอาไว้ให้ Auditor ตรวจ ถ้าไม่มีอะไรเบี่ยงเบนก็จะได้รับการต่อเลย congratualtions.gif

ส่วนใหญ่ หมอกรมปศุสัตว์มักจะ Comment ออก CAR ไว้ให้เยอะ เพื่อรักษามาตรฐาน Food Safety ของกรมปศุสัตว์ที่เป็นหน่วยงานตัวแทนระดับชาติในด้านการควบคุมดูแล

ผลิตภัณฑ์ที่มีการใช้วัตถุดิบปศุสัตว์เป็นส่วนประกอบ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users