Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่างคำถามในการ adit ระบบ GMP จากกรมปศุสัตว์หน่อยนะค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 วาสนา

วาสนา

Posted 29 December 2011 - 03:57 PM

เวลากรมปศุสัตว์มา adit ต้องเจอกับคำถามอะไรบ้างค่ะ ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ กลัว+ตื่นเต้นมากๆค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 29 December 2011 - 07:41 PM

มีการควบคุมน้ำใช้ในโรงงานอย่างไร ใช้คลอรีนในจุดต่างๆกี่ ppm ตามที่กรมปศุสัตว์กำหนดหรือเปล่า

รางระบายน้ำผ่านจากโซนไหน ไปโซนไหน

ขอดูใบ กสธ หน่อย

อุณหภูมิการฆ่าเชื้อ หรือลดเชื้อเป็นเท่าไร

ห้ามใช้เครื่องเป่ามือแห้งนะ ใช้หรือเปล่า ฯลฯ เหล่านี้เขียนตามที่หมอ กรมปศุสัตว์ จะถามเลยนะครับ ห้วนๆแบบนี้ด้วย ส่วนน้ำเสียงต้องไปเจอเอง เวลาหมอ ถาม จะแสดงอารมณ์นิดๆ

#3 วาสนา

วาสนา

Posted 13 January 2012 - 03:46 PM

QUOTE(Food Safety @ Dec 29 2011, 07:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีการควบคุมน้ำใช้ในโรงงานอย่างไร ใช้คลอรีนในจุดต่างๆกี่ ppm ตามที่กรมปศุสัตว์กำหนดหรือเปล่า

รางระบายน้ำผ่านจากโซนไหน ไปโซนไหน

ขอดูใบ กสธ หน่อย

อุณหภูมิการฆ่าเชื้อ หรือลดเชื้อเป็นเท่าไร

ห้ามใช้เครื่องเป่ามือแห้งนะ ใช้หรือเปล่า ฯลฯ เหล่านี้เขียนตามที่หมอ กรมปศุสัตว์ จะถามเลยนะครับ ห้วนๆแบบนี้ด้วย ส่วนน้ำเสียงต้องไปเจอเอง เวลาหมอ ถาม จะแสดงอารมณ์นิดๆ

ขอบคุณจิงๆเลยนะค่ะ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 13 January 2012 - 07:42 PM

QUOTE(วาสนา @ Jan 13 2012, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณจิงๆเลยนะค่ะ

นึกว่าถามเล่นๆแล้วหายไป

ที่แท้ก็กลับมาดูคำตอบแล้วนี่เอง..อิอิ smiley-eatdrink004.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users