Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สารฟอกขาวในอาหาร

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 aumi

aumi

Supreme Member

• Power Members

Posted 13 January 2012 - 11:05 AM

มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะ
อยากทราบว่า สามารถใช้โซเดียมเมตาไบซัลไฟต์ กับหน่อไม้บรรจุกระป๋องได้หรือเปล่าค่ะ
แต่ที่หนูเช็คใน อย.แล้วคือไม่สามารถใช้ได้ แต่หนูไม่แน่ใจค่ะ ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยหนูหน่อยน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 13 January 2012 - 07:44 PM

ไม่แนะนำให้ใช้ครับ เพราะเป็นสาร Allergenic substance และผิดกฎหมายด้วย

น้องอุ้ม ย้ายโรงงานแล้วหรือครับ

#3 iso_boy

iso_boy

Posted 13 January 2012 - 07:45 PM

ผมเคยใช้ซัลเฟอร์ (ไม่แนะใจว่าตัวเดียวกันเปล่า) ใส่น้ำมะพร้าว เนื้อมะพร้าว ทำน้ำมะพร้าวกระป๋อง ไม่มีปัญหากับ อย มีแต่ปัญหาปริมาณซัลเฟอร์จะน้อย หรือ มากเกิน

อาจตอบไม่ตรง เดียวรอพี่ Food Safety มาตอบดีกว่าคับ

#4 iso_boy

iso_boy

Posted 13 January 2012 - 07:46 PM

QUOTE(gjr2527 @ Jan 13 2012, 07:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเคยใช้ซัลเฟอร์ (ไม่แนะใจว่าตัวเดียวกันเปล่า) ใส่น้ำมะพร้าว เนื้อมะพร้าว ทำน้ำมะพร้าวกระป๋อง ไม่มีปัญหากับ อย มีแต่ปัญหาปริมาณซัลเฟอร์จะน้อย หรือ มากเกิน

อาจตอบไม่ตรง เดียวรอพี่ Food Safety มาตอบดีกว่าคับ

ตอบช้าไปนิดเดียว แค่เสี้ยวนาที ก็ช้าไป........... (เพลงของลิเดีย)

#5 iso_boy

iso_boy

Posted 13 January 2012 - 08:22 PM

จำได้ละ ซัลเฟอร์ไดออกไซด์ คนละตัวกัน

#6 Food Safety

Food Safety

Posted 13 January 2012 - 08:29 PM

QUOTE(gjr2527 @ Jan 13 2012, 07:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอบช้าไปนิดเดียว แค่เสี้ยวนาที ก็ช้าไป........... (เพลงของลิเดีย)

สงสัยนั่งฟังทุกวัน

#7 iso_boy

iso_boy

Posted 13 January 2012 - 08:33 PM

QUOTE(Food Safety @ Jan 13 2012, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยนั่งฟังทุกวัน

ช่ายคับ แค่ส่งรายงาน หรือสื่อสารช้าแค่เสี้ยวนาที ก็ช้าไป เหอะๆๆๆๆ sexygirl.png

#8 aumi

aumi

Posted 19 January 2012 - 11:12 AM

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ
หนูแจ้งทางเจ้านายไปแล้วค่ะ ว่าใช้ไม่ได้

อาจารย์โอ๋ หนูยังไม่ได้ย้ายหรอกค่ะ ยังอยู่ที่เดิมค่ะ แต่เจ้านายถามให้เพื่อนเค้า หนูก็เลยมาถามพวกพี่ๆค่ะ
คิดถึงอาจารย์โอ๋นะค่ะ HAPPY NEW YEAR 2555 ย้อนหลังค่ะ ( ปากหวานซะเลย 5555+)

#9 Food Safety

Food Safety

Posted 19 January 2012 - 07:49 PM

QUOTE(aumi @ Jan 19 2012, 11:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ
หนูแจ้งทางเจ้านายไปแล้วค่ะ ว่าใช้ไม่ได้

อาจารย์โอ๋ หนูยังไม่ได้ย้ายหรอกค่ะ ยังอยู่ที่เดิมค่ะ แต่เจ้านายถามให้เพื่อนเค้า หนูก็เลยมาถามพวกพี่ๆค่ะ
คิดถึงอาจารย์โอ๋นะค่ะ HAPPY NEW YEAR 2555 ย้อนหลังค่ะ ( ปากหวานซะเลย 5555+)

คิดถึงแล้วทำไม ไม่ส่งขนมมาให้ชิมบ้าง เหมือนปีโน้น ตอนที่ทำระบบ ISO22000 ใหม่ๆอ่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users