Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เอกสารจากภายนอกจำเป็นต้องเป็นเอกสารควบคุมหรือไม่

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 kangaroo

kangaroo

Super Member

Posted 04 September 2009 - 04:35 PM

smiley-signs028.gif รบกวนผู้รู้ทั้งหลายให้ความกระจ่างด้วยคะ

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 04 September 2009 - 08:32 PM

เอกสารจากภายนอก ถ้าต้องนำมาใช้เป็น input ในการผลิต หรือการให้บริการ ก็ต้องควบคุมด้วยนะจ๊ะ

กำหนดขึ้นมาว่า เอกสารจากภายนอกฯ เหล่านั้นมีอะไรบ้าง เช่น พระราชบัญญัติ กฎ ประกาศ ระเบียบ กระทรวง ทบวง กรม
เอกสารจากลูกค้า ฯลฯ และหน่วยงานใด/ใครบ้างที่จะรับผิดชอบ มีวิธีการควบคุมอย่างไร ฯลฯ
"

#3 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

Posted 04 September 2009 - 08:44 PM

ก่อนอื่นขออนุญาตแนะนำการโพสต์ก่อนนะครับ sweat.gif

คือว่าอยากให้อธิบายสิ่งที่ต้องการทราบลงในกระทู้ด้วย ไม่ใช่แค่ลงในชื่อกระทู้
โดยอธิบายสิ่งที่ต้องการให้ชัดเจนและครอบคลุมที่สุด(เท่าที่จะทำได้) worthy.gif
เท่านี้แหละ ถ้าผู้รู้ทั้งหลายในเวปได้เห็น ท่านเหล่านั้นจะช่วยตอบในทันทีเลยล่ะครับ

อย่าโกรธกันนะครับ
====================================================

ขออนุญาตแชร์ครับ
เกี่ยวกับเอกสารภายนอกนั้น ถ้าองค์กรมีการนำไปใช้หรืออ้างอิงเกี่ยวกับคุณภาพหรือส่วนอื่นที่สำคัญต่อองค์กร
สมควรเป็นอย่างยิ่งที่จะควบคุมเอกสารนั้นครับ

หรือถ้าไม่เป็นการลำบากจนเกินไปก็ควรจัดทำ master list ว่าเอกสารภายนอกใดบ้างที่จะต้องควบคุมนะครับ

รอความคิดเห็นจากท่านอื่นต่อครับ
Oooo

#4 kangaroo

kangaroo

Posted 05 September 2009 - 11:28 AM

ขอบคุณคุณKreetha คะ
ขอโทษด้วยที่ลงข้อความสั้นไป
แต่ไม่รู้จะเขียนยังไงเหมือนกัน
คือสงสัยแบบนั้นจริงๆคะ
และขอบคุณทุกท่านเสมอมาที่เข้ามาช่วยตอบ

#5 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

Hornor Member

• Interests:ISO, Productivity

Posted 05 September 2009 - 12:40 PM

พี่เค้าแนะนำในสิ่งที่เป็นประโยชน์น่ะครับ จะได้ตอบแบบตรงประเด็น
Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#6 kangaroo

kangaroo

Posted 05 September 2009 - 02:35 PM

anigif6.gif รับทราบและขอขอบคุณทุกท่านจริงๆคะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users