Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สมาชิกใหม่ค่ะ อยากแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับการทำ KAIZEN

• Please log in to reply
15 replies to this topic

#1 thian

thian

Posted 16 June 2010 - 09:51 AM

เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ

ถ้าใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับการการทำ KAIZEN หรือมีข้อมูลการฝึกอบรม รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ

พอดีที่บริษัทเพิ่งเริ่มทำ KAIZEN อะคะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 16 June 2010 - 01:32 PM

ยินดีต้อนรับครับ ติดปัญหาเรื่อง KAIZEN อะไรก็ถามได้นะครับ พอดีผมทำมากว่า 5 ปี ลองออนมาคุยกันได้ครับที่ chatriwat@hotmail.com หรือ ต้องการความช่วยด้านอบรมยังไงก็บอกสมาชิก ISOTHAI ยินดีช่วยเหลือฟรี ครับ laugh.gif

QUOTE(thian @ Jun 16 2010, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ถ้าใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับการการทำ KAIZEN หรือมีข้อมูลการฝึกอบรม รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ

พอดีที่บริษัทเพิ่งเริ่มทำ KAIZEN อะคะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 นุกูล

นุกูล

Posted 16 June 2010 - 03:20 PM

QUOTE(iso_man @ Jun 16 2010, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีต้อนรับครับ ติดปัญหาเรื่อง KAIZEN อะไรก็ถามได้นะครับ พอดีผมทำมากว่า 5 ปี ลองออนมาคุยกันได้ครับที่ chatriwat@hotmail.com หรือ ต้องการความช่วยด้านอบรมยังไงก็บอกสมาชิก ISOTHAI ยินดีช่วยเหลือฟรี ครับ laugh.gif

ขอผมสมัครเป็นนักเรียนด้วยคนน่ะครับ
อยากเรียนรู้เรื่อง KAIZEN เหมือนกันครับ ไม่ได้จับเป็นจริงเป็นจังสักทีครับ
รบกวนเซ็นเซช่วยชี้แนะด้วยน่ะครับ

อาริกาโต๊ะ หลายๆเด้อ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 iso_man

iso_man

Posted 16 June 2010 - 03:32 PM

โหระดับจานนุกูลแล้วไม่รู้ได้ไง มิกล้าสอนหรอกครับเป็นอันว่าสงสัยตรงไหนถามดีไหมครับ หรือต้องการตัวอย่างพอมีให้ศีกษาครับ ยินดีแบ่งปันสมาชิกเสมอครับเื่พื่อชาติ (เกี่ยวกันไหมนี่อิอิ 4228.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#5 thian

thian

Posted 16 June 2010 - 03:34 PM

QUOTE(iso_man @ Jun 16 2010, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณมากค่ะ
ที่บริษัทเริ่มทำ KAIZEN มาไม่นานอะคะ ทางทีม KAIZEN ของเรา อยากจะเข้าฝึกอบรมความรู้เกี่ยวกับ KAIZEN หรือ เข้าไปดูงานจากบริษัทที่เค้าทำแล้วประสบความสำเร็จ เพื่อที่จะได้นำมาปรับปรุงใช้กับบริษัทของเราบ้างคะ

ปล. ที่บริษัทบล็อค MSN ค่ะ แย่เลย sad.gif มี skype หรือ gtalk ไหมค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

#6 iso_man

iso_man

Posted 16 June 2010 - 03:36 PM

QUOTE(thian @ Jun 16 2010, 03:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากค่ะ
ที่บริษัทเริ่มทำ KAIZEN มาไม่นานอะคะ ทางทีม KAIZEN ของเรา อยากจะเข้าฝึกอบรมความรู้เกี่ยวกับ KAIZEN หรือ เข้าไปดูงานจากบริษัทที่เค้าทำแล้วประสบความสำเร็จ เพื่อที่จะได้นำมาปรับปรุงใช้กับบริษัทของเราบ้างคะ

ปล. ที่บริษัทบล็อค MSN ค่ะ แย่เลย sad.gif มี skype หรือ gtalk ไหมค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

#7 Mr.Ahero

Mr.Ahero

Premium Member

• Power Members

Posted 16 June 2010 - 03:46 PM

QUOTE(thian @ Jun 16 2010, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ส่ง e-mail มาที่ boonchanasak.k@trtc.co.th หรือ boonchanasak.inspire@gmail.com ครับ เดี๋ยวส่ง พื้นฐานของ Kaizen ทั้งหมด ไปให้ ครับ

A_HERO

#8 นุกูล

นุกูล

Posted 16 June 2010 - 07:52 PM

QUOTE(Mr.Ahero @ Jun 16 2010, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่ง e-mail มาที่ boonchanasak.k@trtc.co.th หรือ boonchanasak.inspire@gmail.com ครับ เดี๋ยวส่ง พื้นฐานของ Kaizen ทั้งหมด ไปให้ ครับ

A_HERO

นำแน๊

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#9 chatmaitree

chatmaitree

Posted 30 June 2010 - 02:00 PM

QUOTE(นุกูล @ Jun 16 2010, 07:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นำแน๊

ขอศึกษาด้วยคนครับ

#10 whitecross

whitecross

Posted 15 August 2010 - 08:40 PM

เป็นสมาชิกใหม่เช่นกันค่ะ
เพิ่งได้งานเกี่ยวกับการพัฒนางาน ต้องใช้ไคเซ็นด้วย

และยังเป็นนิสิตจบใหม่ ด้วยค่ะ

ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆที่ใจดีทุกคน ให้คำปรึกษา แนะนำ ด้วยค่ะ

#11 iso_man

iso_man

Posted 16 August 2010 - 08:45 AM

ยินดีให้ความรู้ครับ ลอง mail หรือ ออนมาคุยได้ครับ ถ้าอยากได้อบรมภายในก็ติดต่อมายินดีสอนให้ฟรี แต่เฉพาะสมาชิกจริงๆๆนะครัะบ

#12 Bumble Bee

Bumble Bee

Posted 13 December 2010 - 02:44 PM

QUOTE(Mr.Ahero @ Jun 16 2010, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>

A_HERO

คุณ A_HERO คะ คือ โรงงานก็กำลังจะทำ Kaizen เหมือนกันค่ะ จะขออนุญาต ขอเป็นนักเรียนด้วยคนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Bumble Bee ค่ะ

#13 chatchawa

chatchawa

Posted 02 March 2011 - 01:38 PM

ขอผมเรียนรู้ด้วยคน ครับ
จะช้าไปรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ
chatchawalit.fmc@hotmail.com

#14 sumika

sumika

Posted 25 January 2012 - 01:16 PM

ยังไงรบกวนขอเอกสารด้วยครับ ต้องทำให้นายปีนี้
ขอบคุณครับ
trosakrittidech@gmail.com

#15 JJeab

JJeab

Posted 14 February 2012 - 12:07 PM

ลองดูนะว่าใช้ได้ไหม

Attached Thumbnails

#16 JJeab

JJeab

Posted 14 February 2012 - 12:08 PM

และนี่คือตัวอย่างที่ทำ

Attached Thumbnails

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users