Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ใครมี From HACCP Plan บ้างค่ะ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 กุ้งนาง

กุ้งนาง

Posted 03 February 2012 - 02:34 PM

ใครพอจะมีตัวอย่างของ From HACCP Plan ของผลไม้กระป๋องบ้างค่ะ
ที่มีแบบฟอร์มต่างๆ แบบนี้ค่ะ
1.คณะทำงาน HACCP
2.รายละเอียดของผลิตภัณฑ์และวัตถุประสงค์การใช้
3. รายการส่วนผสมและวัตถุดิบ
4. Flow chart
5. รานละเอียดขั้นตอนการผลิต
6. แผนผังโรงงาน
7. อันตรายที่มีโอกาศเกิดขึ้นจริงในทุกขั้นตอนการผลิตและจากสภาพแวดล้อมของกระบวนการผลิ

8. การวิเคราะห์อันตรายและกำหนดจุดวิกฤตที่ต้องควบคุม
9. แผนปฎิบัตองาน HACCP Plan
10. แผนการทวนสอบ
smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 03 February 2012 - 02:56 PM

QUOTE(กุ้งนาง @ Feb 3 2012, 02:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครพอจะมีตัวอย่างของ From HACCP Plan ของผลไม้กระป๋องบ้างค่ะ
ที่มีแบบฟอร์มต่างๆ แบบนี้ค่ะ
1.คณะทำงาน HACCP
2.รายละเอียดของผลิตภัณฑ์และวัตถุประสงค์การใช้
3. รายการส่วนผสมและวัตถุดิบ
4. Flow chart
5. รานละเอียดขั้นตอนการผลิต
6. แผนผังโรงงาน
7. อันตรายที่มีโอกาศเกิดขึ้นจริงในทุกขั้นตอนการผลิตและจากสภาพแวดล้อมของกระบวนการผลิ

8. การวิเคราะห์อันตรายและกำหนดจุดวิกฤตที่ต้องควบคุม
9. แผนปฎิบัตองาน HACCP Plan
10. แผนการทวนสอบ
smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif

น้องครับ พี่ขอแนะนำให้หาซื้อหนังสือเรื่อง การจัดทำ HACCP ของ สถาบันส่งเสริมเทคโนโลยี ไทย-ญี่ปุ่น เล่มสีเหลืองๆ ครับ

แปลโดย รศ.ดร สุวิมล กีรติพิบูลย์ ซึ่งท่านสอนที่ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ในหนังสือเล่มนี้ มีสิ่งที่น้องระบุมาหมดเลยครับ

คำว่าฟอร์ม เขียน Form ครับ ไม่ใช่ From ครับ

#3 กุ้งนาง

กุ้งนาง

Posted 03 February 2012 - 03:06 PM

QUOTE(Food Safety @ Feb 3 2012, 02:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น้องครับ พี่ขอแนะนำให้หาซื้อหนังสือเรื่อง การจัดทำ HACCP ของ สถาบันส่งเสริมเทคโนโลยี ไทย-ญี่ปุ่น เล่มสีเหลืองๆ ครับ

แปลโดย รศ.ดร สุวิมล กีรติพิบูลย์ ซึ่งท่านสอนที่ภาควิชาเทคโนโลยีทางอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ในหนังสือเล่มนี้ มีสิ่งที่น้องระบุมาหมดเลยครับ

คำว่าฟอร์ม เขียน Form ครับ ไม่ใช่ From ครับ

555555+ สับสนนิดหน่อยค่ะ
ขอบคุณพี่มากค่ะ
เด่วน้องลองดูตามเว็บร้านหนังสือนะค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะคุณพี่ใจดี smiley-computer005.gif

#4 Food Safety

Food Safety

Posted 03 February 2012 - 03:10 PM

ISBN 9748328724

จะช่วยทำให้หาซื้อได้ง่ายขึ้น อ่านหนังสือเยอะๆครับ แล้วเก่งแน่นอน

#5 กุ้งนาง

กุ้งนาง

Posted 03 February 2012 - 11:35 PM

QUOTE(Food Safety @ Feb 3 2012, 03:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ISBN 9748328724

จะช่วยทำให้หาซื้อได้ง่ายขึ้น อ่านหนังสือเยอะๆครับ แล้วเก่งแน่นอน

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

#6 Food Safety

Food Safety

Posted 04 February 2012 - 09:24 PM

QUOTE(กุ้งนาง @ Feb 3 2012, 11:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากๆนะค่ะ

แล้วอย่าลืมมาบอกผลลัพธ์ด้วยว่า หาได้ ไม่ได้อย่างไร

มีข้อสงสัยก็มาถามเพิ่มเติม แต่เบื้องต้นลองพยายามศึกษาและค้นคว้าดูเองก่อน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users