Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่องถุงมือ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 air2550

air2550

Posted 08 February 2012 - 09:12 AM

ที่บริษัททำงานเกี่ยวกับ การปรับปรุงคุณภาพส่งออก พอดีเจอ AUDIT อยู่ที่หนึ่งเขาติเรื่องถุงมือพนักงานใช้แบบเป็นผ้า และมีเส้นใยสีขาว หลุดออกมา

เขากลัวมีการปนเปื้อน ลงไปในถุงบรรจุข้าวได้ จึงรบกวนสอบถามว่าจะใช้ถุงมือแบบไหนดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 Junovsky

Junovsky

Premium Member

• Power Members

Posted 08 February 2012 - 04:12 PM

QUOTE(air2550 @ Feb 8 2012, 09:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่บริษัททำงานเกี่ยวกับ การปรับปรุงคุณภาพส่งออก พอดีเจอ AUDIT อยู่ที่หนึ่งเขาติเรื่องถุงมือพนักงานใช้แบบเป็นผ้า และมีเส้นใยสีขาว หลุดออกมา

เขากลัวมีการปนเปื้อน ลงไปในถุงบรรจุข้าวได้ จึงรบกวนสอบถามว่าจะใช้ถุงมือแบบไหนดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าไม่สนใจต้นทุนก็สั่งแบบที่พวกทำเกี่ยวกับอิเลคโทรนิคใช้ก็ได้ครับ พวกนี้ใช้ผ้าดีหน่อยและไม่เป็นขนขุยให้ฝุ่นมาเกาะ
(ผมก็มีปัญหานี้เหมือนกันอยู่ครับ หาวิธีแก้เหมือนกัน จะใช้ถุงมือพวกอิเลคก็ต้นทุนสูงเกินไป)

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 08 February 2012 - 07:53 PM

ถุงมือจราจร ก้ดีนะครับ แล้วใช้การกำหนด รอบการทำความสะอาด และรอบการดูสภาพถุงมือหลังการซักทำความสะอาด

ว่าจะนำกลับมาใช้ได้กี่รอบ

ถ้าไม่ใช้ถุงมือจะได้หรือไม่ แต่ไปควบคุมเรื่องการทำความสะอาดและการ Sanitize มือแทน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users