Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

หางานด่วนๆ ค่ะ

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Super Member

Posted 11 February 2012 - 11:05 AM

ตอนนี้กำลังตกงาน...ต้องการงานด่วนๆ มีใครพอจะแนะนำงานได้บ้างค่ะ
จบ ป.ตรี ประสบการณ์ทำงานด้าน QA / QC ด้านงานฉีดพลาสติก และขึ้นรูปอลูมิเนียมประมาณ 7 ปี
มีความรู้เรื่อง ISO , Calibrat , ใช้เครื่องมือวัดได้

ขอบคุณผู้ใจดีล่วงหน้านะค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 February 2012 - 11:17 AM

อยู่ที่ไหนครับสนใจกำลังต้องการ QA Inspection อยู่พิดีเลย สนใจงานแถวอยุธยายังไงก็ติดต่อมานะครับ

QUOTE(ดอกฝิ่น @ Feb 11 2012, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้กำลังตกงาน...ต้องการงานด่วนๆ มีใครพอจะแนะนำงานได้บ้างค่ะ
จบ ป.ตรี ประสบการณ์ทำงานด้าน QA / QC ด้านงานฉีดพลาสติก และขึ้นรูปอลูมิเนียมประมาณ 7 ปี
มีความรู้เรื่อง ISO , Calibrat , ใช้เครื่องมือวัดได้

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Posted 11 February 2012 - 05:00 PM

อยู่ระยองค่ะ แต่สามารถย้ายไปได้ทุกที่ยกเว้นชายแดนภาคใต้นะค่ะ แต่ถ้าได้แถวๆอีสเทิร์นซีบอร์ด / อมตะซิตี้ / สยามอีสเทิร์น หรืออมะนครก็จะดีเพราะไม่ต้องย้ายห้องค่ะ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 11 February 2012 - 10:53 PM

QUOTE(ดอกฝิ่น @ Feb 11 2012, 05:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่ระยองค่ะ แต่สามารถย้ายไปได้ทุกที่ยกเว้นชายแดนภาคใต้นะค่ะ แต่ถ้าได้แถวๆอีสเทิร์นซีบอร์ด / อมตะซิตี้ / สยามอีสเทิร์น หรืออมะนครก็จะดีเพราะไม่ต้องย้ายห้องค่ะ

ไม่สนใจเป็น QMR หรือ เห็นโรงงานแถวพระรามสอง เค้าเปิดรับอ่ะ

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 11 February 2012 - 10:54 PM

http://www.isothai.c...showtopic=11288

#6 kiwi

kiwi

• Power Members

Posted 13 February 2012 - 09:33 AM

ตอนนี้ทางบริษัทฯ กำลังเปิดรับตำแหน่ง DCC
อยู่แถวปทุมธานีค่ะ
ทำ จ.-ศ.
สนใจติดต่อ คุณศรทอง 0827829015
www.prizeofwood.com

#7 nopiso9001

nopiso9001

Supreme Member

Posted 13 February 2012 - 09:42 AM

QUOTE(ดอกฝิ่น @ Feb 11 2012, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เผื่อคุณจะสนใจ
บริษัทผลิตชิ้นส่วนยานยนต์ (ญี่ปุ่น)
อยู่ที่นิคมอุตสาหกรรมไฮเทค บางปะอิน พระนครศรีอยุธยา
แผนกที่ที่รับ แผนกQuality Control
ขอบเขตของงาน
1) เป็น Windows ในการติดต่อลูกค้ายานยนต์ 4 ล้อ (New Model, Trial, Mass Production, After Market)
2) ดำเนินการด้านเอกสาร (APQP, PPAP)
Material ของผลิตภัณฑ์ เป็น พลาสติก อลูมิเนียม และ เหล็ก
หมายเหตุ
- เงืนเดือนขึ้นอยู่กับคุณเจรจา
- ญี่ปุ่นที่นี้ไม่ค่อยใช้ภาษาอังกฤษครับ (มีล่าม)
- ทุกที่มีปัญหาครับ ผมจะไม่บอกว่าที่นี้มีปัญหาอะไรบ้าง ต้องลองมาสัมผัสดูเองครับ
เปิดดำเนินการมาแล้ว 20 ปี
ผมเองก็อยู่ที่นี้มา 20 ปีเช่นกัน
ลูกค้าปัจจบันของเรา
Yamaha, Suzuki (Car & Motorcycle), Kawasaki, Honda, Mitsubishi, Bosch
เบอร์ติดต่อผม นพคุณ 081 615 3642 smiley-signs007.gif

#8 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Posted 13 February 2012 - 11:40 AM

ขอบคุณค่ะสำหรับทุกๆ คำแนะนำ
@Food Safety...ตำแหน่ง QMR คงจะไม่สามารถมั้งค่ะ ด้วยวัยวุฒิ+คุณวุฒิ คงยังไม่พอค่ะพี่ แต่ก็ขอบคุณที่แนะนำมานะค่ะ
@isomikuni...สนใจนะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าบริษัทจะสนใจหนูหรือเปล่า เพราะชื่อนี้คุ้นๆ เป็นลูกค้าของที่ทำงานที่เพิ่งออกมาแน่นอนเลย ถ้าใช่ MiKuni นะค่ะพี่

#9 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 13 February 2012 - 05:31 PM

QUOTE(ดอกฝิ่น @ Feb 13 2012, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
@Food Safety...ตำแหน่ง QMR คงจะไม่สามารถมั้งค่ะ ด้วยวัยวุฒิ+คุณวุฒิ คงยังไม่พอค่ะพี่ แต่ก็ขอบคุณที่แนะนำมานะค่ะ
@isomikuni...สนใจนะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าบริษัทจะสนใจหนูหรือเปล่า เพราะชื่อนี้คุ้นๆ เป็นลูกค้าของที่ทำงานที่เพิ่งออกมาแน่นอนเลย ถ้าใช่ MiKuni นะค่ะพี่

อย่าประมาทความสามารถตัวเองซิครับ
ลองส่ง ประวัติดูนะครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ได้งานใหม่หลังวันแห่งความรัก เร็วๆ ครับ

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#10 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 13 February 2012 - 06:18 PM

ช่างนี้มีน้องๆบ่นหลายคน หางานยากมาก

#11 iso_man

iso_man

Posted 13 February 2012 - 06:25 PM

หายากหรือเลือกครับ เพราะผมก็ยังหาคนอยู่เลย ขาดหลายตำแหน่งงาน

QUOTE(Constantine @ Feb 13 2012, 06:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่างนี้มีน้องๆบ่นหลายคน หางานยากมาก

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#12 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 13 February 2012 - 06:30 PM

QUOTE(iso_man @ Feb 13 2012, 06:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หายากหรือเลือกครับ เพราะผมก็ยังหาคนอยู่เลย ขาดหลายตำแหน่งงาน

จิงๆแล้วงานหาง่ายนะครับถ้าไม่เลือก
บริษัทที่พบ มีแต่คนต่างชาติเกลื้อนหาคนไทยไม่ได้

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#13 nopiso9001

nopiso9001

Supreme Member

Posted 13 February 2012 - 06:58 PM

QUOTE(ดอกฝิ่น @ Feb 13 2012, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ใช่เลยครับ
Mikuni (Thailand) Co., Ltd.

Quality Control 1 Section Chief ปัจจุบัน Mr.Kamonphun Maksuk
Quality Control Division Manager ปัจจุบัน Mr.Tanom Rajchasak
ส่วนผม Noppakun Thonglek คร๊าบ
คุยได้ คุยได้

#14 lnwqmr

lnwqmr

Posted 16 February 2012 - 01:30 AM

ดูตามลิงค์นี้เลยนะครับ http://old.jobbkk.co...hp?com_id=31778 ต้องการในตำแหน่ง นักเคมี ข้อ4 ประจำฝ่ายINNOVATION และเจ้าหน้าที่DCC นะครับ โรงงานอยู่บางพลี สมุทรปราการ ได้รับการรับรองISO 9001:2008 / GMP / HACCP

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users