Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

GMPและ HACCP

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 bankbobo

bankbobo

Posted 25 April 2012 - 08:43 AM

ข้อกำหนดในมีอะไรบ้างสำหรัลวัสดุเครื่องจักรในอุตสาหกรรม
อย่างเช่น วัสดุต้องมีเหล็กเท่าไหร่ อะไรบ้าง

ขอบคุณมากครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 25 April 2012 - 07:31 PM

ยังไม่มีใครเขากำหนดเรื่องแบบนี้กันนะ เท่าที่รู้

#3 Junovsky

Junovsky

Premium Member

• Power Members

Posted 26 April 2012 - 11:36 AM

เท่าที่อ่านข้อกำหนดมา(ไม่หมายความว่าสิ่งที่พูดถูกต้องนะครับ) จะประมาณว่า มีเรื่องที่ต้องเฝ้าระวัง 1,2,3,4 ก็อยู่ที่เราแล้วว่าต้องจัดการกับเรื่องที่ต้องระวังอย่างไร เช่น เครื่องจักรเรา มีโอกาสที่ชิ้นส่วนเครื่องจักรจะหลุดไปที่อาหารสูง แต่เรามีโคตรเครื่องมือตรวจสอบที่จะดึงชั้นส่วนนั้นออกมาได้ 100% แล้วอาหารเราก็ปลอดภัยชั่วร์ 100% ผมว่าเราก็ไม่ผิดข้อกำหนดนะครับ

ผมว่าสิ่งที่ข้อกำหนดต้องการ คือ ทำไงก็ได้ให้ผลิตภัณฑ์ขั้นสุดท้ายของเราปลอดภัยสำหรับผู้บริโภค ไม่ว่ามันจะผ่านกรรมวิธีอะไรมาบ้าง แต่กรรมวิธีหรือระบบนั้นต้องทำให้เชื่อได้ว่าสิ่งที่ผลิตออกมาปลอดภัย

รอท่านอื่นแนะนำต่อไป

#4 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

Posted 26 April 2012 - 02:14 PM

ลองดูเอกสารแนบนี้ เพื่อใช้เป็นไกด์ไลน์ครับ

Attached Files

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 26 April 2012 - 05:58 PM

ตามโจ้ แนบเอกสารครับ

#6 anpan

anpan

Supreme Member

Posted 04 January 2013 - 08:15 AM

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันค่ะ

#7 BEST1010

BEST1010

Premium Member

Posted 04 January 2013 - 08:36 AM

:hug: ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users