Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เกณฑ์ในการคัดเลือก Certification Body

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 10 September 2011 - 01:29 PM

กำลังคัดเลือก Certification body กันใหม่ก็กำลังคิดๆ อยู่ว่า จะมีเกณฑ์ในการคัดเลือกอย่างไรดี
เพื่อนๆ สมาชิกช่วยจอมโจรฯ เลือกด้วยนะครับ เพราะเกณฑ์ที่ทำตัวอย่างตามไฟล์นี้
จอมโจรฯ ยังคิดว่า มันยังขาดอะไรบางอย่างไปน่ะ

รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
จอมโจร

Attached Files

"

#2 นุกูล

นุกูล

Posted 10 September 2011 - 07:22 PM

เขี้ยวน่ะน้า
ไม่สนใจเรื่องประสบการณ์ของ Auditor ที่เขานำเสนอจะให้เข้ามา Audit เราบ้างเหรอ
ประสบการณ์รวมทั้งองค์กรเขาอาจจะได้ แต่ประสบการณ์รวมอาจจะมาจากหลาย Auditor รวมกันก็ได้ แปลว่า อาจเป็นไปได้ที่ Auditor ที่จะมาตรวจน้ายังไม่มีประสบการณ์มากนักในงานที่น้าทำ

นโยบายในการตรวจเป็นแบบไหน Value Added บ่

ถ้าเป็น Auditor สาวสวยล่ะก็ น้าลืม Comment ที่ผมว่ามาไปเลยน่ะ รีบรับไว้เลยครับ hahaha

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 10 September 2011 - 08:16 PM

QUOTE(นุกูล @ Sep 10 2011, 07:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เขี้ยวน่ะน้า
ไม่สนใจเรื่องประสบการณ์ของ Auditor ที่เขานำเสนอจะให้เข้ามา Audit เราบ้างเหรอ
ประสบการณ์รวมทั้งองค์กรเขาอาจจะได้ แต่ประสบการณ์รวมอาจจะมาจากหลาย Auditor รวมกันก็ได้ แปลว่า อาจเป็นไปได้ที่ Auditor ที่จะมาตรวจน้ายังไม่มีประสบการณ์มากนักในงานที่น้าทำ

นโยบายในการตรวจเป็นแบบไหน Value Added บ่

ถ้าเป็น Auditor สาวสวยล่ะก็ น้าลืม Comment ที่ผมว่ามาไปเลยน่ะ รีบรับไว้เลยครับ hahaha

ครับน้า....แค่อยากยกระดับของการตรวจให้มัน เข้มข้นขึ้น
สำหรับเม้นท์ของน้าผมมีทางออกครับ
คือ auditor ที่จะเข้ามาตรวจเนี่ย ทีมของผมจะตรวจปรูฟ profile ของ auditor ซะก่อน
ถ้าคุณสมบัติ 'ผ่าน' ก็เข้ามาทำงานด้วยกันได้
ถ้าสวยใส จะได้ใช้ ดุลยพินิจได้งัยล่ะตะเอ๊งงงงง^^
"

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 11 September 2011 - 01:38 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Sep 10 2011, 08:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับน้า....แค่อยากยกระดับของการตรวจให้มัน เข้มข้นขึ้น
สำหรับเม้นท์ของน้าผมมีทางออกครับ
คือ auditor ที่จะเข้ามาตรวจเนี่ย ทีมของผมจะตรวจปรูฟ profile ของ auditor ซะก่อน
ถ้าคุณสมบัติ 'ผ่าน' ก็เข้ามาทำงานด้วยกันได้
ถ้าสวยใส จะได้ใช้ ดุลยพินิจได้งัยล่ะตะเอ๊งงงงง^^

เอ่อ คือผมเน้น2อย่างคือ สวยและประสบการณ์สูง smiley-signs001.gif

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users