Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การเพิ่มaction ใน FMEA ที่ Serverity สูง 9,10

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 focus-6

focus-6

Posted 28 June 2012 - 11:05 AM

เท่าที่รู้ว่าเราจะต้องเพิ่ม Action Taken ใน FMEA ที่ Serverity สูงๆ เช่น 9,10 และเราได้มี Current process control อยู่แล้วว่าเราใช้เครื่องpokayoke อยู่แล้ว มีข้อสงสัยคะว่า เราจะเพิ่ม Action Taken ว่าได้มีการ verify pokayoke ก่อนเริ่มผลิตด้วยการconfirm good sample part and ng sample part ได้หรือไม่คะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยคะ
ขอบคุณคะ

#2 Angcapol (TQC)

Angcapol (TQC)

Premium Member

• Power Members

Posted 28 June 2012 - 01:18 PM

QUOTE(focus-6 @ Jun 28 2012, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เท่าที่รู้ว่าเราจะต้องเพิ่ม Action Taken ใน FMEA ที่ Serverity สูงๆ เช่น 9,10 และเราได้มี Current process control อยู่แล้วว่าเราใช้เครื่องpokayoke อยู่แล้ว มีข้อสงสัยคะว่า เราจะเพิ่ม Action Taken ว่าได้มีการ verify pokayoke ก่อนเริ่มผลิตด้วยการconfirm good sample part and ng sample part ได้หรือไม่คะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยคะ
ขอบคุณคะ

Product เป็นอะไรครับ และ Process ที่ประเมิน Serverity 9,10 เกิดผลกระทบรุนแรงขนาดไหนครับ

#3 focus-6

focus-6

Posted 28 June 2012 - 02:17 PM

QUOTE(Angcapol (TQC) @ Jun 28 2012, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Product เป็นอะไรครับ และ Process ที่ประเมิน Serverity 9,10 เกิดผลกระทบรุนแรงขนาดไหนครับ

Product เป็น ชุดหน้าปัดเรือนไมในรถหนะคะ Process ในการ ตรวจความปกติของการทำงานของเรือนไม ถ้าเครื่องตรวจจับไม่เจอความผิดปกติ จะมีผลทางด้านความปลอดภัยของผู้ขับขี่คะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users