Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มือใหม่ 14001 รบกวนสอบถามค่ะ

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 ศิริวรรณ

ศิริวรรณ

Premium Member

• Power Members

Posted 05 July 2012 - 09:44 AM

ปกติแล้วเคยเกี่ยวข้องแต่ 9000 ค่ะ แต่เมื่อวานนี้ได้เข้าประชุม 14001 เป็นครั้งแรก
เค้ามีการตั้งวัตถุประสงค์กัน โดยที่ในวัตถุประสงค์นั้นไม่มีค่าที่ชี้วัดความสำเร็จ
ประมาณว่า ใช้ไฟเท่าที่จำเป็น เน้นการทิ้งขยะให้ถูกที่.......
แต่เนื่องจากเป็นการเข้าครั้งแรก ยังไม่ทราบข้อกำหนดดีพอ จึงกระซิบถามสมาชิกเก่าว่า
ตั้งวัตถุประสงค์แบบนี้แล้วจะรู้ได้ไงว่า แค่ใหนถึงเรียกว่า บรรลุผล
ได้คำตอบมาว่า วัดจากโครงการ EMP ในโครงการจะบอกถึง Target ที่ตั้งไว้
ก็เลยไม่แน่ใจว่า จริงๆแล้วต้องระบุไปในเอกสารที่ประกาศเป็นวัตถุประสงค์
หรือว่าใช้วิธีการอ้างถึงได้ อย่างที่เค้าตอบมาน่ะค่ะ
ซึ่งมันต่างกับ 9000 ที่เราทำอยู่ค่ะ

ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users