Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ผลิตถุงพลาสติกสำหรับใส่อาหาร

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 Superboss

Superboss

Posted 09 August 2012 - 02:35 PM

เป็นโรงงานที่ผลิตถุงพลาสติกใส่อาหารครับ นายอยากทำ BRC ไม่รู้เลยว่าจะทำอะไรก่อน Issue ไหน รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

#2 iso_boy

iso_boy

Supreme Member

• Power Members

Posted 09 August 2012 - 07:02 PM

QUOTE(Superboss @ Aug 9 2012, 02:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นโรงงานที่ผลิตถุงพลาสติกใส่อาหารครับ นายอยากทำ BRC ไม่รู้เลยว่าจะทำอะไรก่อน Issue ไหน รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

ถ้าจะทำ BRC แนะนำให้เป็น BRCIoP ครับ สำหรับบรรจุภัณฑ์อาหาร โดยตรง

ไม่ทราบว่าที่โรงงานได้ GMP, HACCP หรือยังคับ

#3 iso_boy

iso_boy

Supreme Member

Posted 09 August 2012 - 07:08 PM

ผมมีไฟล์ฝึกอบรม BRCIoP เผื่อเป็นแนวทางเบื้องต้นได้ ลงเมลล์ไว้คับ จะส่งไปให้

ถ้าอยากจะไป อบรม ก็มีหลายที่คับ ทั้ง Moody, SGS, BVQI และที่อื่น ๆ อีก 4239.gif

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 09 August 2012 - 07:46 PM

บอกเจ้านายว่าให้เริ่มทำ GMP HACCP ให้แข็งแรงก่อนครับ

#5 Superboss

Superboss

Posted 10 August 2012 - 09:29 AM

ขอบคุณครับ ผมมาแทนคนเก่า ระบบเดิมมี GMP และ ISO9001:2008 ได้เมื่อปีที่แล้วแต่เค้าออกไปเมื่อต้นปี ระบบถูกทิ้งตอนนี้ Procedure GMP หาไม่เจอเล่มเห็นแต่แบบฟอร์มที่ในโรงงานใช้กัน

และตอนนี้ยังเริ่มทำโครงการ BRC อีก มึนเลยทีนี้คงจะได้รบกวนขอความช่วยเหลือพี่ๆในเวปอีกเยอะ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ตอนนี้ขอความช่วยเหลือแรกเลย GMP ต้องมี Procedure อะไรบ้างครับ และจำเป็นไหมที่ต้องจ้างที่ปรึกษาที่เป็นบริษัทเข้ามาช่วยทำระบบเพื่อของบสนับสนุนจา
กศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรม มีเอกสารไรพอจะชี้แนะรบกวนส่งให้หน่อยนะครับ tripakplast@hotmail.com ขอบคุณครับ

#6 Superboss

Superboss

Posted 10 August 2012 - 10:30 AM

QUOTE(gjr2527 @ Aug 9 2012, 07:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าจะทำ BRC แนะนำให้เป็น BRCIoP ครับ สำหรับบรรจุภัณฑ์อาหาร โดยตรง

ไม่ทราบว่าที่โรงงานได้ GMP, HACCP หรือยังคับ

ได้ GMP&ISO9001:2008 แล้วครับ แต่ระบบเอกสาร GMP ยังไม่แข็งแรงครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับผู้บริหารผมสนับสนุนเต็มที่เรื่องการพัฒนาระบบ

#7 Food Safety

Food Safety

Posted 15 August 2012 - 09:43 AM

QUOTE(Superboss @ Aug 10 2012, 10:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ GMP&ISO9001:2008 แล้วครับ แต่ระบบเอกสาร GMP ยังไม่แข็งแรงครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับผู้บริหารผมสนับสนุนเต็มที่เรื่องการพัฒนาระบบ

พอจะช่วยได้ครับ

#8 Food Safety

Food Safety

Posted 09 September 2012 - 12:24 PM

QUOTE(Superboss @ Aug 10 2012, 10:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ได้คนช่วยหรือยังครับ

ยินดี Support smiley-computer005.gif

#9 Junovsky

Junovsky

Premium Member

Posted 10 September 2012 - 08:35 AM

QUOTE(Superboss @ Aug 10 2012, 09:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ ผมมาแทนคนเก่า ระบบเดิมมี GMP และ ISO9001:2008 ได้เมื่อปีที่แล้วแต่เค้าออกไปเมื่อต้นปี ระบบถูกทิ้งตอนนี้ Procedure GMP หาไม่เจอเล่มเห็นแต่แบบฟอร์มที่ในโรงงานใช้กัน

และตอนนี้ยังเริ่มทำโครงการ BRC อีก มึนเลยทีนี้คงจะได้รบกวนขอความช่วยเหลือพี่ๆในเวปอีกเยอะ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ตอนนี้ขอความช่วยเหลือแรกเลย GMP ต้องมี Procedure อะไรบ้างครับ และจำเป็นไหมที่ต้องจ้างที่ปรึกษาที่เป็นบริษัทเข้ามาช่วยทำระบบเพื่อของบสนับสนุนจา
กศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรม มีเอกสารไรพอจะชี้แนะรบกวนส่งให้หน่อยนะครับ tripakplast@hotmail.com ขอบคุณครับ

พอดีได้คุยกับเซลของ CB บริษัทนึง เค้าบอกว่า โครงการสนับสนุนทำระบบของโรงงานบรรจุภัณฑ์จะไม่ค่อยมีแล้วนะครับ และบอกประมาณว่างบพวกนี้จะต้องเปิดให้ทันประมาณกลางปี คือ ไม่ค่อยเกินเดือน 8 เดือน 9 ก็จะต้องเร่งเปิดโครงการให้ทัน เพราะต้องปิดงบ ฉะนั้นถ้าจะรออาจต้องปีหน้าเลย

ช่วงก่อนปีที่แล้ว คุณ teerapat บริษัท Bisman โคกับทาง ITAP ของภาครัฐ ลอง email ไปสอบถามดูก่อนก็ได้ครับ teerapat@bismaninter.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users