Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอวิธีการทำ GR&Rแบบทำลาย

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 kraisun

kraisun

Posted 10 September 2012 - 03:50 PM

ลักษณะของงาน เป็นการดึงน้ำหนักของการคริมเทอร์มินอล สเปค min =4 kg.

ผมได้ไปจับชิ้นงานมา 90 ชิ้น สำหรับทำการดึงน้ำหนัก ดึง 3 ชิ้นงาน ต่อ 1 ชิ้นงานการวัด

ไม่แน่ใจว่าผมมาถูกทางรึเปล่า และมีโปรแกรมมินิแทบ ต้องใช้ ANOVA รึเปล่าครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

#2 kraisun

kraisun

Posted 11 September 2012 - 09:28 AM

QUOTE(kraisun @ Sep 10 2012, 03:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ลักษณะของงาน เป็นการดึงน้ำหนักของการคริมเทอร์มินอล สเปค min =4 kg.

ผมได้ไปจับชิ้นงานมา 90 ชิ้น สำหรับทำการดึงน้ำหนัก ดึง 3 ชิ้นงาน ต่อ 1 ชิ้นงานการวัด

ไม่แน่ใจว่าผมมาถูกทางรึเปล่า และมีโปรแกรมมินิแทบ ต้องใช้ ANOVA รึเปล่าครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

T.T

#3 Angcapol (TQC)

Angcapol (TQC)

Premium Member

• Power Members

Posted 11 September 2012 - 09:36 AM

QUOTE(kraisun @ Sep 11 2012, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>

T.T

ผมเคยตอบเรื่อง MSA แบบทำลายไปแล้ว

ลองหาดูในกระทู้เก่าๆ นะครับ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นเรื่อง การทำ MSA การทดสอบแบบทำลาย

#4 kraisun

kraisun

Posted 11 September 2012 - 02:00 PM

หาไม่เจอเลยครับ T.T

#5 kiss_mas

kiss_mas

Posted 08 April 2013 - 04:04 PM

QUOTE(kraisun @ Sep 11 2012, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>

T.T

ผมเคยตอบเรื่อง MSA แบบทำลายไปแล้ว

ลองหาดูในกระทู้เก่าๆ นะครับ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นเรื่อง การทำ MSA การทดสอบแบบทำลาย

อยากรู้วิธีด้วยค่ะ แต่หาไม่เจอเลยค่ะ รบกวนช่วยส่งเมลให้หน่อยได้ไหมคะ kiss_mas@hotmail.com ขอบคุณค่ะ

#6 krisda_qa

krisda_qa

Posted 16 April 2013 - 09:23 PM

ผมพอมีตัวอย่างแบบฟอร์มคำนวน กับวิธีการทำ Destructive R&R ของการดึง Au wire bonding จะส่งให้ครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users