Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISO14001 ผ้าอนามัยใช้แล้ว=ขยะติดเชื้อ???

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 UG-013

UG-013

Posted 19 September 2012 - 03:40 PM

ขอเรียนปรึกษาท่านผู้รู้ครับ

เนื่องจากโรงงานกำลังทำ ISO14001 และมีข้อถกกันว่า ผ้าอนามัยที่ใช้แล้วเป็นขยะติดเชื้อหรือไม่ ถ้าเป็น แล้วกระดาษทิชชู่ที่ใช้ในห้องน้ำจะเป็นด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 September 2012 - 04:13 PM

ไม่หรอกครับถ้ามองอย่างนั้นตามบ้านก็ติดเชิ้อกันไปหมดแหระครับ ลองกำหนดกันดีๆๆครับ ขยะติดเชื้อส่วนมากจะใช้ในส่วนของสถานพยาบาลที่มีอยู่ในโรงงาน หรือ โรงพยาบาลครับ

QUOTE(UG-013 @ Sep 19 2012, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเรียนปรึกษาท่านผู้รู้ครับ

เนื่องจากโรงงานกำลังทำ ISO14001 และมีข้อถกกันว่า ผ้าอนามัยที่ใช้แล้วเป็นขยะติดเชื้อหรือไม่ ถ้าเป็น แล้วกระดาษทิชชู่ที่ใช้ในห้องน้ำจะเป็นด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 September 2012 - 09:13 PM

เห็นด้วยกับคำตอบของพี่ป๊อปครับ

ในร่างกายคนเรามีปกติมีเชื้อเยอะอยู่แล้วนะครับ ดังนั้นต้องกำหนดนิยามว่าขยะติดเชื้อคืออะไรให้ชัดๆ

#4 guru_ph

guru_ph

Posted 02 October 2012 - 09:40 AM

ผ้าอนามัยใช้แล้ว ไม่เป็นขยะติดเชื้อค่ะ ให้อ้างอิงจาก กฎกระทรวง ว่าด้วยการกำจัดมูลฝอยติดเชื้อ พ.ศ.2545 จะกำหนดคำนิยามของมูลฝอยติดเชื้อไว้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users