Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง Check List ของฝ่ายจัดส่งด้วยค่ะ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 AON_iso

AON_iso

Posted 20 September 2012 - 03:59 PM

ต้องการตัวอย่าง Check List ของฝ่ายจัดส่งเพื่อนำมาปรับให้เหมาะสมกับองค์กรค่ะ

#2 Mon.

Mon.

Supreme Member

• Power Members

Posted 20 September 2012 - 04:04 PM

ใช่ จัดส่งสินค้าให้กับลูกค้า หรือเปล่า? (ข้อกำหนด 7.5.1) ครับ

#3 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 September 2012 - 04:13 PM

ลองไปหาดูในไฟล์เก่าๆดูนะคะ รู้สึกว่าจะมีครบทุกแผนกเลยค่ะ
จะได้นำไปประยุกต์ใช้ให้ครบทั่วทั้งองค์กรค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#4 AON_iso

AON_iso

Posted 20 September 2012 - 05:29 PM

QUOTE(mon. @ Sep 20 2012, 04:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ จัดส่งสินค้าให้กับลูกค้า หรือเปล่า? (ข้อกำหนด 7.5.1) ครับ

ใช่ค่ะ พอดีอยากเปลี่ยนคำถามใหม่ค่ะ เนื่องจากคำถามเดิมอ่านแล้ว AUDITOR ยังงงเลยค่ะ

#5 AON_iso

AON_iso

Posted 20 September 2012 - 05:30 PM

QUOTE((( เอ )) @ Sep 20 2012, 04:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองไปหาดูในไฟล์เก่าๆดูนะคะ รู้สึกว่าจะมีครบทุกแผนกเลยค่ะ
จะได้นำไปประยุกต์ใช้ให้ครบทั่วทั้งองค์กรค่ะ

นานรึยังค่ะ เพราะว่าเราพึ่งสมัครเป็นสมาชิกอ่ะค่ะ

#6 Mon.

Mon.

Supreme Member

Posted 20 September 2012 - 05:44 PM

ในการตั้งคำถามเกี่ยวกับ Check list ก็ใช้หลักการของ 5W, 1H เช่น
- ในการจัดส่งสินค้า มีขั้นตอนดำเนินการอย่างไร? (1H)
- ในการวางแผนการจัดรถบรรทุกสินค้า มีการจัดการอย่างไร? (1H) บันทึกไว้ที่ไหน? (where)
- ใบขึ้นทะเบียน AVL ผู้รับจ้างขนส่งสินค้า ใครเป็นผู้จัดทำ? (who) ขอดูบันทึก?
- ในการจัดส่งสินค้า ถ้ามีปัญหาในระหว่างการขนส่งสินค้า มีขั้นตอนดำเนินการอย่างไร? กำหนดไว้ที่ไหน? ครับ

เดี๋ยวรายละเอียด ค่อยว่าอีกที ครับ
ลองดูตัวอย่างคำถามที่ต้องถามทุกหน่วยงาน/แผนก/ฝ่าย (ยกเว้น QMR) ไปก่อน นะครับ

Attached File  Check_List_FM_QMR_XX___________________.pdf   46.57KB   5772 downloads

#7 shacop

shacop

Premium Member

Posted 15 October 2012 - 11:33 AM

ขอบพระคุณครับ

#8 MR_Rainy

MR_Rainy

Premium Member

Posted 31 March 2016 - 08:49 AM

:thankyou:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users