Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เอาโปรแกรม Document Control มาฝาก

• Please log in to reply
203 replies to this topic

#101 pijamus

pijamus

Premium Member

• Power Members
  • Interests:Integrated System ^^

Posted 28 December 2009 - 11:16 AM

จะลองนำไปทดลองใช้ดูค่ะ
ขอบคุณมากมายค่ะ

#102 ban99

ban99

Posted 30 December 2009 - 02:20 PM

Thanks.

#103 cookie24

cookie24

Posted 07 January 2010 - 07:59 PM

ขอบคุณนะคะที่มีอะไรดีๆมาฝาก แต่ยังมีเรื่องที่อยากรบกวนถามอีกสักหน่อยค่ะ
ในช่องการดำเนินการยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ เวลาจะลงข้อมูลในช่องเลขที่เอกสารมันลงไม่ได้
และบ๊อกของการบันทึกก็ใช้ไม่ได้ แล้วจะเก็บข้อมูลได้อย่างไรคะ รู้สึกเหมือนว่ายังต้องมีการ
ลงข้อมูลในส่วนของรายการและรายละเอียดของเอกสารก่อนแล้วมันถึงจะใช้ได้ เพราะเท่าที่เห็น
มันน่าจะเป็นการลิงค์ข้อมูลได้ด้วย แฮ่ะๆ สงสัยเยอะจังเลยเนอะ แต่ขอรบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมั่กๆนะคะ

#104 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 January 2010 - 10:29 AM

QUOTE(cookie24 @ Jan 7 2010, 07:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณนะคะที่มีอะไรดีๆมาฝาก แต่ยังมีเรื่องที่อยากรบกวนถามอีกสักหน่อยค่ะ
ในช่องการดำเนินการยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ เวลาจะลงข้อมูลในช่องเลขที่เอกสารมันลงไม่ได้
และบ๊อกของการบันทึกก็ใช้ไม่ได้ แล้วจะเก็บข้อมูลได้อย่างไรคะ รู้สึกเหมือนว่ายังต้องมีการ
ลงข้อมูลในส่วนของรายการและรายละเอียดของเอกสารก่อนแล้วมันถึงจะใช้ได้ เพราะเท่าที่เห็น
มันน่าจะเป็นการลิงค์ข้อมูลได้ด้วย แฮ่ะๆ สงสัยเยอะจังเลยเนอะ แต่ขอรบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมั่กๆนะคะ

ใช้ได้หมดนะครับ

ลองดูวีธีแก้ไข ในโพสแรกๆๆนะครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#105 gegee

gegee

Posted 14 January 2010 - 10:37 AM

ขอบคุณคร้า มาเก็บเอาไว้เผื่อได้ใช้จ้า

#106 phawanee

phawanee

Super Member

Posted 15 January 2010 - 02:58 PM

QUOTE(DEMO @ Feb 26 2009, 09:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โปรแกรมบริหารจัดการเอกสาร (Document Control DCMS) ISO Document Control Message from Developer (ข้อความจากทางผู้พัฒนาโปรแกรมนี้) " โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมที่เขียนขึ้นจาก Excel VBA ซึ่งใช้ในการควบคุมเอกสาร ISO ที่ต้องเขียนผ่าน Excel เพราะบริษัทผมใช้การเก็บข้อมูลใน Excel มานาน และโปรแกรมตัวนี้ต้อง Run บน Office 2000 ขึ้นไปครับ และ Password ที่ใช้ในการจัดการฐานข้อมูล คือ admin ลองใช้ดูครับ "

Password ที่ใช้ในการจัดการฐานข้อมูล คือ admin <= ลองดูแล้วใช่ไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ

เข้าไปแก้ไขฐานข้อมูลไม่ได้เช่นกันค่ะ ได้คำตอบบ้างหรือยังค่ะ อนุเคราะห็ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลย smiley-signs001.gif

เมื่อสักครู่ลองดูอีกครั้ง ใส่ DOCUMENT และ ISO ไม่แน่ใจว่าตัวไหนแต่มันจะขึ้นหน้าจอเมนูของการแก้ไขฐานข้อมูลมาให้ค่ะ
ถ้าเราเลือกที่รูปกุญแจจะเป็นการ re-new password นะคะ ลองดูค่ะ
ถ้าได้ข้อมูลที่แนนอนตอบกลับกันมานะคะ

#107 Gungza

Gungza

Posted 15 January 2010 - 03:43 PM

เจ๋งมากๆ เลยค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะที่เอามาฝาก smile.gif

#108 mark

mark

Posted 16 January 2010 - 01:46 PM

ขอบคุณค่ะ

#109 breeze

breeze

Posted 04 February 2010 - 05:57 PM

ขอบคุณค่ะ

#110 panda_wan20

panda_wan20

Posted 10 February 2010 - 04:53 PM

แวะมาเก็บขอ้มูล ขอบคุณนะคะ

#111 pandaohlunla

pandaohlunla

Posted 10 February 2010 - 05:00 PM

ขอบคุณมากจ้า มีสังคมดีๆ แบบนี้ น่าอยู่มากเลยจ้า

น้องใหม่หัดเล่นจ้า

#112 mingming

mingming

Posted 10 February 2010 - 08:16 PM

ขอบคุณค่ะ

#113 mingming

mingming

Posted 10 February 2010 - 08:46 PM

ให้คลิกที่ option ตรงบริเวณข้อความที่เตือนเรื่องการเปิดใช้โปรแกรมค่ะ แล้วให้ติ๊กที่ enable แล้ว ok ก็ใช้ได้แล้วค่ะ

#114 chatmaitree

chatmaitree

Posted 15 February 2010 - 02:16 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 25 2009, 10:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีไปได้มาจาก thaiware นะครับ เขาแจกฟรี
เลยเอามาฝากให้ลองใช้กันดูครับ อาจทำงานสะดวกขึ้นนะครับ ลองดูๆ..............

โปรแกรมบริหารจัดการเอกสาร (Document Control DCMS) ISO Document Control Message from Developer (ข้อความจากทางผู้พัฒนาโปรแกรมนี้) " โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมที่เขียนขึ้นจาก Excel VBA ซึ่งใช้ในการควบคุมเอกสาร ISO ที่ต้องเขียนผ่าน Excel เพราะบริษัทผมใช้การเก็บข้อมูลใน Excel มานาน และโปรแกรมตัวนี้ต้อง Run บน Office 2000 ขึ้นไปครับ และ Password ที่ใช้ในการจัดการฐานข้อมูล คือ admin ลองใช้ดูครับ "
--------------------------------------------------------------------------------
Version 1.3 Update กันต่อครับ จากเดิม Version 1.2 ที่นานมาแล้ว ไม่มีในส่วนของ Report เพิ่งจะมีเวลาเพิ่มเติมครับ เอาไปใช้กันดูครับ หากมีส่วนใดที่ต้องการเพิ่มเติมก็ Mail มาหาได้ครับ อาจจะใช้ Code ง่ายๆ สามารถแกะดูผ่าน VBA ได้เลยครับ ไม่ยุ่งยาก เพราะ Concept ของผมใช้ Excel เป็นตัวช่วยในการทำงาน และห้องกันความผิดพลาดครับ หากมั Bug รบกวนแจ้งด้วยครับ
--------------------------------------------------------------------------------
Note โปรแกรมนี้ ทางผู้พัฒนา โปรแกรม (Program Developer) เขาได้แจกให้ ทุกท่านได้นำไปใช้กันฟรี FREE !! นะครับผม โดยท่าน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ครับผม โดยท่านสามารถที่จะติดต่อกับทาง ผู้พัฒนาโปรแกรมนี้ได้ทาง E-Mail damrongrat@yahoo.com (ภาษาไทย, ภาษาอังกฤษ) นะครับผม ...

ที่มา http://www.thaiware....nfo.php?id=3779

.
.
ปล. ถ้าใช้ไม่ได้ลองทำตามนี้ครับ ไปที่ Tools > Macro > Security. เลือกแบบ LOW ปิดโปรแกรมแล้วเข้าใหม่นะครับ
ตรงที่ให้ใส่ Password ไม่ต้องใส่นะครับ

.

ขอบคุณมากครับ

#115 docwpt

docwpt

Posted 20 February 2010 - 04:07 PM

ขอบคุณค่ะ

#116 pucca_p

pucca_p

Posted 20 February 2010 - 04:30 PM

ขอบคุณค่ะ

#117 puis

puis

Posted 23 February 2010 - 02:13 PM

ขอบคุณครับ

#118 ณัฐชนันท์

ณัฐชนันท์

Posted 26 February 2010 - 03:21 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 25 2009, 10:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีไปได้มาจาก thaiware นะครับ เขาแจกฟรี
เลยเอามาฝากให้ลองใช้กันดูครับ อาจทำงานสะดวกขึ้นนะครับ ลองดูๆ..............

Version 1.3 Update กันต่อครับ จากเดิม Version 1.2 ที่นานมาแล้ว ไม่มีในส่วนของ Report เพิ่งจะมีเวลาเพิ่มเติมครับ เอาไปใช้กันดูครับ หากมีส่วนใดที่ต้องการเพิ่มเติมก็ Mail มาหาได้ครับ อาจจะใช้ Code ง่ายๆ สามารถแกะดูผ่าน VBA ได้เลยครับ ไม่ยุ่งยาก เพราะ Concept ของผมใช้ Excel เป็นตัวช่วยในการทำงาน และห้องกันความผิดพลาดครับ หากมั Bug รบกวนแจ้งด้วยครับ
Note โปรแกรมนี้ ทางผู้พัฒนา โปรแกรม (Program Developer) เขาได้แจกให้ ทุกท่านได้นำไปใช้กันฟรี FREE !! นะครับผม โดยท่าน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ครับผม โดยท่านสามารถที่จะติดต่อกับทาง ผู้พัฒนาโปรแกรมนี้ได้ทาง E-Mail damrongrat@yahoo.com (ภาษาไทย, ภาษาอังกฤษ) นะครับผม ...

ที่มา http://www.thaiware....nfo.php?id=3779

.
.
ปล. ถ้าใช้ไม่ได้ลองทำตามนี้ครับ ไปที่ Tools > Macro > Security. เลือกแบบ LOW ปิดโปรแกรมแล้วเข้าใหม่นะครับ
ตรงที่ให้ใส่ Password ไม่ต้องใส่นะครับ

.

ขอบคุณนะคะ จะเก็บไปลองใช้นะคะ

#119 ณัฐชนันท์

ณัฐชนันท์

Posted 26 February 2010 - 03:27 PM

.
.

.

ขอบคุณนะคะ โหลดมาแล้วใช้งานไม่เป็น รบกวนบอกวิธีใช้ให้หน่อยได้ไหมค่ะ E-mail monisa_hitech@hotmail.com

#120 BBM

BBM

Posted 02 March 2010 - 01:40 PM

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users