Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISOTHAI มีคู่แฝดด้วยนะครับ

• Please log in to reply
40 replies to this topic

#21 mondee

mondee

Supreme Member

• Power Members

Posted 06 October 2012 - 02:36 PM

มาให้กำลังใจอีกแรงค่ะ

#22 Anthika ISOTHAI

Anthika ISOTHAI
  • Guests

Posted 09 October 2012 - 08:34 AM

Ohhhh รู้สึกตกใจมากพอเข้าไปดูละรู้ว่าเป็นใคร
เมื่อวานอึ้งไปเลย นู๋ขอไว้อาลัยกับความคิดของเค้าสัก 1 นาที

#23 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 09 October 2012 - 08:55 AM

QUOTE(JooB-JanG @ Oct 9 2012, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Ohhhh รู้สึกตกใจมากพอเข้าไปดูละรู้ว่าเป็นใคร
เมื่อวานอึ้งไปเลย นู๋ขอไว้อาลัยกับความคิดของเค้าสัก 1 นาที

คุยกับพี่ภูเบนทร์แล้วก็คาดไม่ถึงเหมือนกัน คนเราความคิดช่างสั้นแท้ๆ
ลายเซ็น

#24 Dcc_Bpe

Dcc_Bpe

Super Member

Posted 09 October 2012 - 11:09 AM

QUOTE(webmaster @ Oct 4 2012, 09:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
[attachment=8230:isothai3.jpg]

บริษัท ไอเอสโอไทย จำกัด และเว็บไซด์ isothai.co.th

ผมเข้าไปเห็นเว็บไซด์และชื่อบริษัทนี้แล้ว ถึงกับอึ้งไปหลายนาที..

เมื่อเห็นอีกว่าเขาจะทำมาหากินอะไร ผมก็อึ้งต่อไปอีกเป็นขั่วโมง..

พยายามมองโลกในแง่ดีสุดๆ ว่าอาจเป็นความบังเอิญ แต่คิดแล้วคิดอีก มันก็คงเป็นความบังเอิญที่เป็นไปไม่ได้

ย้อนกลับไปคิดถึงสิบปีก่อน ที่ผมยังไม่มีเครดิต ไม่มีชื่อเสียง ไม่มีคนรู้จัก แต่ก็หวังว่า ภายภาคหน้า เราคงได้มีชื่อ เป็นที่รู้จักของลูกค้า เหมือนบริษัทอื่นๆ เขาบ้าง

ผมคิดชื่อแบบบ้านๆ ขึ้นมา “ไอเอสโอไทย” นี่แหละ ชัดเจนบอกลูกค้าไปเลยว่าทำมาหากินอะไร เสิร์ชแล้วเสิร์ชอีกว่า ชื่อจะไปซ้ำชาวบ้านเขาหรือเปล่า จนแน่ใจว่าไม่มี

ผมตั้งชื่อบริษัทว่า “ไอเอสโอไทย เน็ตเวิร์ค” เพราะอยากสร้างเน็ตเวิร์คของคนทำงานด้านไอเอสโอ ผ่านเว็บไซด์ที่ผมเริ่มสร้างเองกับมือ คือ isothai.com

ผมสร้างแบรนด์นี้มา ปีหน้าก็จะครบสิบปี จากที่โนเนม ก็พัฒนามาเป็นมีเนม ในระดับหนึ่ง ไม่ได้มากมาย แต่ผมก็ภูมิใจ และไม่ได้คิดเผื่อว่า จะมีไอ้บ้าที่ไหน มาขอใช้ชื่อนี้ด้วย

“บริษัท ไอเอสโอไทย จำกัด” Oh.. คิดได้ไงเนี่ย เรียกตัวเองว่า “ไอเอสโอไทย” ด้วยนะ

ถ้างั้น หากผมตั้งค่ายเพลงสักค่าย ผมตั้งชื่อว่า “บริษัท แกรมมี่ จำกัด” บ้างดีมั๊ย เผื่อหลอกสาวๆ ได้บ้างว่า.. พี่เป็นผู้บริหารบริษัทแกรมมี่นะน้อง

นั่งคิดมาหลายวัน ผมต้องปกป้องทรัพย์สินทางปัญญาของผมครับ นึกย้อนในสิ่งที่ตัวเองลงทุนลงแรงทำมาหลายปีแล้วมันปวดใจ นอนไม่หลับ

ธรรมดา ผมไม่ค่อยชอบมีเรื่องกับใคร อยากค้าขาย ไม่อยากค้าความ.. ใครโกงตังค์ผม ผมยังหยวนๆ ลูกค้าชักดาบ ผมยังอโหสิได้ แต่เคสนี้ บอกได้คำเดียวว่า ผมไม่ยอม

ไว้เจอกันครับ.. ขึ้นมาโลกออนไลน์แล้ว หาตัวไม่ยากหรอก อยากทำตัวใกล้คุกนัก เดี๋ยวจัดให้

ขอให้สู้ ๆ ๆ ๆ นะค่ะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#25 Dcc_Bpe

Dcc_Bpe

Posted 09 October 2012 - 11:09 AM

QUOTE(webmaster @ Oct 4 2012, 09:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
[attachment=8230:isothai3.jpg]

บริษัท ไอเอสโอไทย จำกัด และเว็บไซด์ isothai.co.th

ผมเข้าไปเห็นเว็บไซด์และชื่อบริษัทนี้แล้ว ถึงกับอึ้งไปหลายนาที..

เมื่อเห็นอีกว่าเขาจะทำมาหากินอะไร ผมก็อึ้งต่อไปอีกเป็นขั่วโมง..

พยายามมองโลกในแง่ดีสุดๆ ว่าอาจเป็นความบังเอิญ แต่คิดแล้วคิดอีก มันก็คงเป็นความบังเอิญที่เป็นไปไม่ได้

ย้อนกลับไปคิดถึงสิบปีก่อน ที่ผมยังไม่มีเครดิต ไม่มีชื่อเสียง ไม่มีคนรู้จัก แต่ก็หวังว่า ภายภาคหน้า เราคงได้มีชื่อ เป็นที่รู้จักของลูกค้า เหมือนบริษัทอื่นๆ เขาบ้าง

ผมคิดชื่อแบบบ้านๆ ขึ้นมา “ไอเอสโอไทย” นี่แหละ ชัดเจนบอกลูกค้าไปเลยว่าทำมาหากินอะไร เสิร์ชแล้วเสิร์ชอีกว่า ชื่อจะไปซ้ำชาวบ้านเขาหรือเปล่า จนแน่ใจว่าไม่มี

ผมตั้งชื่อบริษัทว่า “ไอเอสโอไทย เน็ตเวิร์ค” เพราะอยากสร้างเน็ตเวิร์คของคนทำงานด้านไอเอสโอ ผ่านเว็บไซด์ที่ผมเริ่มสร้างเองกับมือ คือ isothai.com

ผมสร้างแบรนด์นี้มา ปีหน้าก็จะครบสิบปี จากที่โนเนม ก็พัฒนามาเป็นมีเนม ในระดับหนึ่ง ไม่ได้มากมาย แต่ผมก็ภูมิใจ และไม่ได้คิดเผื่อว่า จะมีไอ้บ้าที่ไหน มาขอใช้ชื่อนี้ด้วย

“บริษัท ไอเอสโอไทย จำกัด” Oh.. คิดได้ไงเนี่ย เรียกตัวเองว่า “ไอเอสโอไทย” ด้วยนะ

ถ้างั้น หากผมตั้งค่ายเพลงสักค่าย ผมตั้งชื่อว่า “บริษัท แกรมมี่ จำกัด” บ้างดีมั๊ย เผื่อหลอกสาวๆ ได้บ้างว่า.. พี่เป็นผู้บริหารบริษัทแกรมมี่นะน้อง

นั่งคิดมาหลายวัน ผมต้องปกป้องทรัพย์สินทางปัญญาของผมครับ นึกย้อนในสิ่งที่ตัวเองลงทุนลงแรงทำมาหลายปีแล้วมันปวดใจ นอนไม่หลับ

ธรรมดา ผมไม่ค่อยชอบมีเรื่องกับใคร อยากค้าขาย ไม่อยากค้าความ.. ใครโกงตังค์ผม ผมยังหยวนๆ ลูกค้าชักดาบ ผมยังอโหสิได้ แต่เคสนี้ บอกได้คำเดียวว่า ผมไม่ยอม

ไว้เจอกันครับ.. ขึ้นมาโลกออนไลน์แล้ว หาตัวไม่ยากหรอก อยากทำตัวใกล้คุกนัก เดี๋ยวจัดให้

ขอให้สู้ ๆ ๆ ๆ นะค่ะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#26 drlovecat

drlovecat

Posted 11 October 2012 - 01:34 PM

เข้าเวบนั้นไม่ได้แล้วครับ

มีรายละเอียดผู้จด
Domain: ISOTHAI.CO.TH
Registrar: T.H.NIC Co., Ltd.
Name Server: NS3.THAIHOSTUNLIMITED.COM
Name Server: NS4.THAIHOSTUNLIMITED.COM
Status: ACTIVE
Updated date: 12 Jun 2012
Created date: 12 Jun 2012
Renew date: 12 Jun 2012
Exp date: 11 Jun 2013
Domain Holder: ISO Thai Co., Ltd.
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx (ขอเซนเซอร์ที่อยู่นะครับ - webmaster)
10230
TH

#27 tikko

tikko

Posted 14 October 2012 - 10:18 PM

สู้ๆค่ะ อาจารย์ เป็นกำลังใจให้ค่ะ 4230.gif

#28 jutatip

jutatip

Posted 20 October 2012 - 10:14 AM

จะเป็นกำลังใจให้อาจารย์ และจะอยู่คู่อาจารย์ตลอดไป

#29 Nathsiree

Nathsiree

Premium Member

Posted 22 October 2012 - 05:12 PM

เพิ่งจับงาน ISO อย่างจริงจัง การอบรมใด ๆ ก็ไม่มี เพราะมารับงานหลังจากที่ บริษัทฯ ที่ปรึกษาได้สอนจนจะจบ สิ่งที่ต้องทำ คือ ต่อเรื่องเพื่อผ่านการรับรองระบบให้ได้
ก็ได้ความรู้ ทั้งหมด จากเว็บนี้ และตัวอย่าง VDO ที่อาจารย์แนะนำค่ะ
เชื่อว่า ทุกการกระทำ ล้วนมีผลของการกระทำเสมอ ... และ สิ่งที่อาจารย์ และ หลาย ๆ ท่าน ๆ ได้ช่วยกันให้คำแนะนำ และความรู้อย่างไม่มี จำกัด ย่อมเป็นการกระทำที่ส่งผลให้ได้รับผลดี
อย่างน้อย ก็ชัดเจนว่า ไม่ได้ทำร้าย หรือ เจตนา เลียนแบบใคร ... จริงไหมคะ
แต่ถ้ามีใครจะเอาอย่างเรา เพราะเห็นว่าเราสำเร็จ ต้องยินดีที่เขาคิดเอาอย่างจากตัวอย่างดี ๆ ค่ะ

#30 Rin_DCC

Rin_DCC

Posted 22 October 2012 - 10:00 PM

เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนค่ะ

#31 MR_Rainy

MR_Rainy

Posted 13 December 2012 - 10:47 AM

ไม่ได้เข้ามาเสียนานอะไรๆ มันเปลี่ยนแปลงไปเยอะ ยังงัยก็เป็นกำลังใจให้อาจารย์นะคะ :anigif10:

#32 gubjoe

gubjoe

• Interests:Bigbike
    Badminton
    Golf
    Football

Posted 17 December 2012 - 11:02 AM

I'll stay with you krub. :family1: :cocacolatin:

#33 AO QA

AO QA

• Interests:ISO THAI
    รับผิดชอบกับวันนี้ให้ดีที่สุด

Posted 28 December 2012 - 10:13 AM

ถึงดิฉันจะเพิ่งรู้จัก ISOTHAI.COM ได้ไม่นาน แต่ก็ได้เห็นและได้รับน้ำใจ รวมทั้งมิตรภาพอันดีจากพี่ๆทุกคน

และทำให้มองเห็นทางสว่างมากขึ้น ขอให้อ.ภูเบนทร์ สู้ต่อไปนะคะ เพื่อปกป้อง และดำรงอยู่ ISOTHAI.COM ต่อไป
Best Regards
Kachamart Kuratham
Quality Assurance Dapartment .
Khonkaen .

#34 QMR_PAO

QMR_PAO

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 29 December 2012 - 08:08 PM

ถึงดิฉันจะเพิ่งรู้จัก ISOTHAI.COM ได้ไม่นาน แต่ก็ได้เห็นและได้รับน้ำใจ รวมทั้งมิตรภาพอันดีจากพี่ๆทุกคน

และทำให้มองเห็นทางสว่างมากขึ้น ขอให้อ.ภูเบนทร์ สู้ต่อไปนะคะ เพื่อปกป้อง และดำรงอยู่ ISOTHAI.COM ต่อไป

ไม่ทราบว่าทำงานอยู่ขอนแก่นเหรอคับ
เห็นๆ ข้อมูลลงท้าย ถ้าเป็นเช่นนั้นกระผมคงดีใจไม่น้อย ที่มีกลุ่มอีสาน บ้านเฮา

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#35 PAIRIN_AA

PAIRIN_AA

• Interests:line : 0910107535

Posted 11 January 2013 - 10:55 AM

ไม่เจ๋งจริง ไม่มีแบบนี้ดอก จ้า ^___^

#36 1_Alone

1_Alone

Posted 15 January 2013 - 06:11 PM

เป็นกำลังใจให้ครับผม

#37 chumpon

chumpon

Posted 22 January 2013 - 10:34 AM

เป็นกำลังหนับหนุนครับ สู้ๆ

#38 surat phichai

surat phichai

Posted 02 February 2013 - 11:05 AM

เคยหลงเข้าไปดูครั้งหนึ่ง แต่บอกบอกว่าของเราเจ๋งที่สุดขอให้กำลังใจนะ

#39 gookgai03

gookgai03

Posted 02 February 2013 - 02:48 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ

#40 MRKAGA

MRKAGA

Supreme Member

Posted 01 March 2013 - 04:02 PM

มาร่วมให้กำลังใจด้วยครับ สังคมดีๆแบบนี้ ของแท้ต้องอยู่ทนกว่านะครับ

Think first print later...save paper save the world.

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users