Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอสอบถามหนังสือMil-STD-105E ของ อ.กิติศักดิ์ พลอยพานิชเจริญ

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 za2530

za2530

Posted 08 November 2012 - 09:34 AM

เนื่่องจากลูกค้ามา Audit แล้วให้ car การสุ่มตรวจสอบ incoming ถุงที่ใช้บรรจุสินค้าคะ ว่าสุ่มไม่ครอบคลุมแล้วให้ลองใช้การสุ่มแบบ AQL มาใช้
แต่ติดปัญหาที่ไม่เข้าใจหลักการและวิธีการคะ จึงอยากหาหนังสือของ อ.กิติศักดิ์ พลอยพานิชเจริญ มาศึกษาแต่ตอนนี้หนังสือเล่มนี้ก็ดันไม่พิมพ์ขายแล้ว นอกจากจะไปถ่ายเอกสารที่สสท หรือไม่ก็ไปที่ห้องสมุดสมอ.คะ
แต่ตัวเองก็ติดปัญหาตรงที่ท้องตอนนี้ท้องได้ 6 เดือนแล้วการเดินทางก็ไม่สะดวก อยากขอความช่วยเหลือท่านใดที่มีหนังสือเล่มนี้บ้างคะ อยากได้คะ ยินดีให้ค่าส่ง/หรือค่าถ่ายเอกสารคะ
E-mail: nay.h.aha@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ให้ความช่วยเหลือนะคะ smiley-signs001.gif

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 November 2012 - 09:53 AM

มีประกาศเป็นมาตรฐานของสมอ. มีประกาศในราชกิจจานุเษกษาสามารถ download ได้ ลองหาในประกาศราชกิจจานุเษกษาดูครับ หรือดูในโพสที่ผ่านมามีท่านหนึ่งมาโพสเอาไว้ดูครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Suppadej

Suppadej

Posted 08 November 2012 - 10:00 AM

QUOTE(iso_man @ Nov 8 2012, 09:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีประกาศเป็นมาตรฐานของสมอ. มีประกาศในราชกิจจานุเษกษาสามารถ download ได้ ลองหาในประกาศราชกิจจานุเษกษาดูครับ หรือดูในโพสที่ผ่านมามีท่านหนึ่งมาโพสเอาไว้ดูครับ

ตามที่พี่ป๊อปบอกคือ มอก.465 เล่ม 1 - 2554 (AQL) รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ

http://www.isothai.c...showtopic=13814
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#4 Suppadej

Suppadej

Posted 08 November 2012 - 10:11 AM

QUOTE(za2530 @ Nov 8 2012, 09:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่่องจากลูกค้ามา Audit แล้วให้ car การสุ่มตรวจสอบ incoming ถุงที่ใช้บรรจุสินค้าคะ ว่าสุ่มไม่ครอบคลุมแล้วให้ลองใช้การสุ่มแบบ AQL มาใช้
แต่ติดปัญหาที่ไม่เข้าใจหลักการและวิธีการคะ จึงอยากหาหนังสือของ อ.กิติศักดิ์ พลอยพานิชเจริญ มาศึกษาแต่ตอนนี้หนังสือเล่มนี้ก็ดันไม่พิมพ์ขายแล้ว นอกจากจะไปถ่ายเอกสารที่สสท หรือไม่ก็ไปที่ห้องสมุดสมอ.คะ
แต่ตัวเองก็ติดปัญหาตรงที่ท้องตอนนี้ท้องได้ 6 เดือนแล้วการเดินทางก็ไม่สะดวก อยากขอความช่วยเหลือท่านใดที่มีหนังสือเล่มนี้บ้างคะ อยากได้คะ ยินดีให้ค่าส่ง/หรือค่าถ่ายเอกสารคะ
E-mail: nay.h.aha@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ให้ความช่วยเหลือนะคะ smiley-signs001.gif

เนื่องจากคุณ za2530 กำลังตั้งครรภ์ได้ 6 เดือน ถ้ายังอ่านใน มอก.465 เล่ม 1 - 2554 (AQL) ตามโพสต์ด้านบน แล้วไม่ค่อยเข้าใจ และต้องการศึกษาในหนังสือ MIL-STD-105E ของ อ.กิติศักดิ์ พลอยพานิชเจริญ เพื่อความเข้าใจที่ดียิ่งขึ้น ผมอาสาจะช่วยดำเนินการจัดหาให้ครับ แต่ต้องรอนิดนึง เพราะช่วงนี้ผมงานมากเหลือเกิน เผื่อฟ้าจะเมตตาส่งเจ้าตัวน้อยมาเกิดเป็นลูกของผมบ้างครับ family1.gif

Attached Images

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#5 iso_man

iso_man

Posted 08 November 2012 - 10:19 AM

มีขายที่ SE-ED สั่งซื้อทาง Net แล้วให้เขาจัดส่งให้ได้ครับลองเข้าเวป SE-ED ดู หรือไม่เสาร์นี้เรามีนัดกินข้าวกันนี่คุณโจ้ไปซื้อที่ Central ได้อยู่ ใจบุญจริงๆๆ ขอให้บุญนั้นสนองตอบครับ

QUOTE(Suppadej @ Nov 8 2012, 10:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากคุณ za2530 กำลังตั้งครรภ์ได้ 6 เดือน ถ้ายังอ่านใน มอก.465 เล่ม 1 - 2554 (AQL) ตามโพสต์ด้านบน แล้วไม่ค่อยเข้าใจ และต้องการศึกษาในหนังสือ MIL-STD-105E ของ อ.กิติศักดิ์ พลอยพานิชเจริญ เพื่อความเข้าใจที่ดียิ่งขึ้น ผมอาสาจะช่วยดำเนินการจัดหาให้ครับ แต่ต้องรอนิดนึง เพราะช่วงนี้ผมงานมากเหลือเกิน เผื่อฟ้าจะเมตตาส่งเจ้าตัวน้อยมาเกิดเป็นลูกของผมบ้างครับ family1.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 Suppadej

Suppadej

Posted 08 November 2012 - 10:46 AM

QUOTE(iso_man @ Nov 8 2012, 10:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีขายที่ SE-ED สั่งซื้อทาง Net แล้วให้เขาจัดส่งให้ได้ครับลองเข้าเวป SE-ED ดู หรือไม่เสาร์นี้เรามีนัดกินข้าวกันนี่คุณโจ้ไปซื้อที่ Central ได้อยู่ ใจบุญจริงๆๆ ขอให้บุญนั้นสนองตอบครับ

พี่ป๊อป ผมเช็คใน SE-ED eShop พบว่าไม่มีหนังสือเล่มนี้ขายแล้วครับ cheekkiss.gif

คุณ za2530 ถ้าต้องการใช้ด่วนจริงๆ คุณลองโทรศัพท์ไปสอบถามที่ บริษัท เทคนิคอล แอพโพรช เคาน์เซลลิ่ง แอนด์ เทรนนิ่ง จำกัด Technical Approach Counselling & Training Co.,Ltd. (TACT) http://www.traintact.com/
Email tact@traintact.com, tacttrain@hotmail.com
Tel 08 1845 0165,
0 2332 9890- 1 Fax. 0 2332 9892
เพราะ อ.กิติศักดิ์ เป็นวิทยากร & เจ้าของ ครับ (เค้าน่าจะมีเหลืออยู่บ้างครับ เพราะผมได้หนังสือเริ่มนี้มาก็ตอนที่ไปอบรม MIL-STD-105E กับอ.กิติศักดิ์ มาครับ ซึ่งเป็นเอกสารประกอบการอบรม) แต่ถ้าไม่รีบผมก็จะอาสาดำเนินการจัดหาไปให้เช่นเดิมครับ wave.gif

#7 Suppadej

Suppadej

Posted 08 November 2012 - 01:24 PM

QUOTE(Suppadej @ Nov 8 2012, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ป๊อป ผมเช็คใน SE-ED eShop พบว่าไม่มีหนังสือเล่มนี้ขายแล้วครับ cheekkiss.gif

คุณ za2530 ถ้าต้องการใช้ด่วนจริงๆ คุณลองโทรศัพท์ไปสอบถามที่ บริษัท เทคนิคอล แอพโพรช เคาน์เซลลิ่ง แอนด์ เทรนนิ่ง จำกัด Technical Approach Counselling & Training Co.,Ltd. (TACT) http://www.traintact.com/
Email tact@traintact.com, tacttrain@hotmail.com
Tel 08 1845 0165,
0 2332 9890- 1 Fax. 0 2332 9892
เพราะ อ.กิติศักดิ์ เป็นวิทยากร & เจ้าของ ครับ (เค้าน่าจะมีเหลืออยู่บ้างครับ เพราะผมได้หนังสือเริ่มนี้มาก็ตอนที่ไปอบรม MIL-STD-105E กับอ.กิติศักดิ์ มาครับ ซึ่งเป็นเอกสารประกอบการอบรม) แต่ถ้าไม่รีบผมก็จะอาสาดำเนินการจัดหาไปให้เช่นเดิมครับ wave.gif

เงียบ สงสัยไม่ช๊อต (ล้อเล่น)
ถ้าจะให้ดำเนินการให้ช่วยเมล์มาที่ suppadej@gmail.com
เพราะมีพวกก่อกวนจากต่างชาติเยอะมากๆ กลัวกระทู้นี้จะตกไป แล้วจะไม่ได้ติดตามกระทู้นี้ครับ

#8 za2530

za2530

Posted 08 November 2012 - 03:55 PM

QUOTE(Suppadej @ Nov 8 2012, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เงียบ สงสัยไม่ช๊อต (ล้อเล่น)
ถ้าจะให้ดำเนินการให้ช่วยเมล์มาที่ suppadej@gmail.com
เพราะมีพวกก่อกวนจากต่างชาติเยอะมากๆ กลัวกระทู้นี้จะตกไป แล้วจะไม่ได้ติดตามกระทู้นี้ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ smiley-signs001.gif

#9 นุกูล

นุกูล

Posted 09 November 2012 - 06:51 AM

หนังสือเล่มนี้ ผมมีอยู่นะ ผมช่วยยังไงได้บ้างครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#10 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 09 November 2012 - 07:32 PM

เล่มนี้ผมก็มีอยู่เช่นกันครับ จะให้ช่วยถ่ายเอกสารก็แจ้งมาได้ครับ

anusorn@cmyk.co.th

#11 za2530

za2530

Posted 10 November 2012 - 09:15 AM

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะคะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users