Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อธิบายเอกสาร

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 sherry

sherry

Supreme Member

• Power Members

Posted 15 November 2012 - 03:53 PM

รบกวนสอบถามเรื่องเอกสาร mill sheet เป็นเอกสารอะไร ใครพอจะมีตัวอย่างรบกวนส่งให้หน่อยค่ะ ogqs@ogawaasia.co.th

#2 katare

katare

Posted 15 November 2012 - 03:59 PM

Mill sheet กับ inspection sheet บริษัทเราจะเป็นลักษณะเดียวกันคะ แล้วแต่ใครจะเรียก
รอเืพื่อนท่านอื่นมายืนยันนะคะ

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 16 November 2012 - 02:42 AM

QUOTE(sherry @ Nov 15 2012, 03:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนสอบถามเรื่องเอกสาร mill sheet เป็นเอกสารอะไร ใครพอจะมีตัวอย่างรบกวนส่งให้หน่อยค่ะ ogqs@ogawaasia.co.th

มันเป็นใบรายงานผลองค์ประกอบของวัตถุดิบครับ บางที่เรียก COA (Certificate of Analysis-ใบรับรองผลการวิเคราะห์) บ้างก็เรียกว่าใบ Certificate เฉยๆครับ
สรุปแล้ว มันคือใบรับรองของวัตถุดิบที่ผู้ผลิตตรวจสอบ ทดสอบ และ รับรองให้เราครับ เช่น

คุณซื้อเหล็กแผ่น ซื้อ Coil ม้วนใหญ่ๆ หรือซื้อ Slit Coil มา ผู้ขายเขาก็จะมี Mill Sheet บอกว่า Lot ไหน ผลิตเมื่อไหร่ Spec อะไร ส่วนผสมทางเคมีมีอะไรบ้าง

แต่ระวังให้ดีนะครับ ผู้ขายจะบอกว่ารายละเอียดมันเป็นยังไงบ้าง แต่ไม่เคยเห็นมีใครบอกมาในนั้น ว่า มันผ่านไหม มันโอเคไหม เราต้องดูและ Judgment ด้วยนะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users