Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Food Packaging ขอ Green Label : Thailand ได้หรือไม่

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 08 January 2013 - 04:55 PM

Food Packaging ขอ Green Label ได้หรือไม่ครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 08 January 2013 - 05:08 PM

ได้ครับพี่โอ๋ ก็ผมส่ง File ไปให้แล้วนี่ Packaging Plastics
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Food Safety

Food Safety

Posted 08 January 2013 - 08:14 PM

ได้ครับพี่โอ๋ ก็ผมส่ง File ไปให้แล้วนี่ Packaging Plastics

ได้รับแล้วครับพี่ป๊อป แต่ผมตั้งคำถามเพื่อมาแชร์ว่า สถาบันสิ่งแวดล้อมไทย ไม่ให้การรับรองผลิตภัณฑ์ที่ใช้สัมผัสอาหาร ห่อหุ้มอาหารครับ

วันนี้ช่วงบ่ายผมโทรสอบถาม ส่วนการรับรองของสถาบันสิ่งแวดล้อมไทย ในหน่วยงานโครงการฉลากเขึยวแล้วครับพี่ เค้าบอกว่า Food Packaging เป็น

Product ที่ Sensitive เค้าจึงไม่ออกมาตรฐานนี้มากำกับเพื่อให้ขอการรับรองกัน

ดีใจนะเนี่ย จะได้ไม่ต้องเหนื่อยทำ หุหุ

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 09 January 2013 - 08:43 AM

ได้รับแล้วครับพี่ป๊อป แต่ผมตั้งคำถามเพื่อมาแชร์ว่า สถาบันสิ่งแวดล้อมไทย ไม่ให้การรับรองผลิตภัณฑ์ที่ใช้สัมผัสอาหาร ห่อหุ้มอาหารครับ
อ้าวเหรอแล้วสถาบันจะมีหมวดไว้ทำไมบร้าที่สุด ดีใจด้วยครับที่งานไม่ต้องเข้าอิอิ

วันนี้ช่วงบ่ายผมโทรสอบถาม ส่วนการรับรองของสถาบันสิ่งแวดล้อมไทย ในหน่วยงานโครงการฉลากเขึยวแล้วครับพี่ เค้าบอกว่า Food Packaging เป็น

Product ที่ Sensitive เค้าจึงไม่ออกมาตรฐานนี้มากำกับเพื่อให้ขอการรับรองกัน

ดีใจนะเนี่ย จะได้ไม่ต้องเหนื่อยทำ หุหุ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 Food Safety

Food Safety

Posted 10 January 2013 - 02:41 PM

อ้าวเหรอแล้วสถาบันจะมีหมวดไว้ทำไมบร้าที่สุด ดีใจด้วยครับที่งานไม่ต้องเข้าอิอิ

ขอบคุณครับ งานไม่เข้าแล้ว

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users