Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง QM ของ ISO 9001 : 2008

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 กฤษณา

กฤษณา

Super Member

Posted 26 January 2013 - 04:09 PM

รบกวนสมาชิก ISO Thai ค่ะคือตอนนี้กำลังเริ่มทำระบบของโรงงาน ถ้าใครมีตัวอย่าง QM ของ ISO 9001

รบกวนส่งให้หน่อยค่ะ คือว่ามือใหม่จริงค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Kitsana_c@sop.co.th

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 26 January 2013 - 04:53 PM

ถ้าตามระบบจริงๆการเขียน QM จะเกิดทีหลังเลยครับเพราะต้องรวบรวมสิ่งที่ดำเนินการไป มารวบรวมเขียนทีหลัง เช่น PM Policy Organize Business Flow Chart บางทีก็ที KPI ไม่ตายตัว ของคุณเป็นอุตสาหกรรมอะไรครับเดี๋ยวจะหาดูให้

รบกวนสมาชิก ISO Thai ค่ะคือตอนนี้กำลังเริ่มทำระบบของโรงงาน ถ้าใครมีตัวอย่าง QM ของ ISO 9001

รบกวนส่งให้หน่อยค่ะ คือว่ามือใหม่จริงค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Kitsana_c@sop.co.th

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 phan7

phan7

Premium Member

• Power Members

Posted 26 January 2013 - 09:09 PM

ถ้าตามระบบจริงๆการเขียน QM จะเกิดทีหลังเลยครับเพราะต้องรวบรวมสิ่งที่ดำเนินการไป มารวบรวมเขียนทีหลัง เช่น PM Policy Organize Business Flow Chart บางทีก็ที KPI ไม่ตายตัว ของคุณเป็นอุตสาหกรรมอะไรครับเดี๋ยวจะหาดูให้

สวัสดีครับ....ผมเพิ่งสมัครเข้ามา ผมขอด้วยได้ไหมครับเนื่องจากได้รับมอบหมายเป็น DCC รบกวนด้วยนะครับ บริษัทดำเนินธุรกิจเกี่ยวกับเคมีการเกษตรครับ

#4 กฤษณา

กฤษณา

Super Member

Posted 29 January 2013 - 11:32 AM

เป็นอุตสาหกรรมการผลิตอาหารสัตว์ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#5 Luffy D Monhey

Luffy D Monhey

Posted 07 February 2013 - 10:19 PM

QM ควรจะเขียนก่อนครับเพื่อกำหนด ทิศทางของเอกสารภายในระบบของบริษัทว่าควรเป็นไปในทิศทางไหน ต้องมี เอกสารระเบียบการปฏิบัติอะไรที่จำเป็นบ้าง

กล่าวโดยสรุปโดยความเห็นส่วนตัวผมแล้ว เราสามารถเลือกเขียนได้ สองแนวทาง เขียนจาก QM- QP- WI และเขียนจาก WI-QP-QM 

#6 Constantine

Constantine

I am legend

• Super Power Members
  • Interests:ISO Knowledge

Posted 08 February 2013 - 07:47 AM

ไม่แน่ใจว่าของเก่ายังไม่อยู่มั้ย

ลองหาดูในห้อง ของฝากจากเพื่อนสมาชิกดูก่อนครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users