Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากมีงานทำมั่งอ่ะครับ

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 tumzzz

tumzzz

Posted 11 March 2009 - 12:19 PM

การศึกษา มัธยมปลาย โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว

เรียนวิศวกรรมศาสตร์ อุตสาหการ มหาวิทยาลัย ศรีนครินทรวิโรฒ

อายุ 22 ปี กำลังจะจบการศึกษาระดับ ปริญญาตรี เดือนเมษายนนี้

ยังไม่ีได้บวช (ปิดเทอมนี้คิดว่าจะบวช)

เรียน ร.ด. ปลดประจำการ ทหารกองเกินเเล้ว

เกรดเฉลี่ย 2.60

ประสบการณ์การฝึกงาน

ผ่านการฝึกงาน บริษัท Toyota Motor Thailand แผนก Packing Operation

ทำโปรเจคเกี่ยวกับ ISO 9001 2008 ครับ

ที่อยู่ บางปู จังหวัดสมุทรปราการ

เศรษฐกิจแบบนี้ แบบนี้จะหางานทำได้ไหมคับ

หรือเรียนต่อดีกว่า
t_u_m_z_z_z@hotmail.com

http://t-u-mzzz.hi5.com

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 March 2009 - 01:35 PM

โอน้องเอ๋ยเศรษฐิกิจแบบนี้ จะเรียนต่อก็ใช้เงินเยอะ จบออกมาต้องมาแข่งกับคนอื่นอีก ลองหางานทำก่อนดีไหม เพราะถ้าน้องพลาดไปอีก 2 ปี คิดเอาแล้วกันว่าต้องออกมาแข่งกับคนจบใหม่อีกกี่เท่า เป็นกำลังใจให้ได้งานนะครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 11 March 2009 - 02:13 PM

ดีใจกับน้องด้วยนะคะ ที่กำลังจะสำเร็จการศึกษา เป็นบัณฑิตใหม่แล้ว
แต่ก็เห็นใจที่จบมาในสภาวะเศรษฐกิจถดถอยแบบนี้...เฮ่อ!!
ยังงัยก็สู้นะคะ พี่เห็นด้วยที่ว่าหางานทำเก็บประสบการณ์ก่อนสัก2ปี
แล้วจะต่อโท หรืองัยค่อยว่ากันจ้า laugh.gif

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 11 March 2009 - 04:13 PM

ลองหางานไปเรื่อยๆก่อน ใจเย็นๆ

พยายาม

อย่าเลือกงาน

อย่ากลัวลำบาก

มั่นใจในตัวเอง

ทำการบ้านให้ดี

ช่วงนี้งานหายาก

คนมีประสบการณืยังตกงานเป็นแถว

เราน้องใหม่ ต้องอดทนไว้

.........ฝากไว้แค่นี้

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 11 March 2009 - 04:17 PM

อีกนิด ถ้าว่างๆๆ ก็เข้ามาเวปนี้บ่อยๆมาหาความรู้เก็บเกี่ยวไว้

ถ้าจะให้ดี อ่านตั้งแต่กระทู้แรก ยัน กระทู้สุดท้ายเลย เชื่อว่า ได้อะไรดีๆๆแน่นอน ยังไงก็เป็นข้อมูลที่ใช้ในการสัมภาษณ์งานได้ดี

คนที่มาอยู่ที่ตรงนี้ส่วนใหญ่ก็คนทำงานทั้งนั้น พี่ๆที่มากประสบการณืมาแชร์ไอเดียต่างๆ เราเด็กใหม่ เอาความรู้เอาประสบการณ์แต่ละคนมาเรียนรู้เก็บเอาไว้

ชีวิตที่แท้จริงกำลังจะเริ่มต้น เตรียมตัวให้ดี.......................

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#6 iso_man

iso_man

Posted 11 March 2009 - 04:49 PM

โอโห้ Top พูดซะเห็นภาพเลยนะนี่ น้องทำตามที่พี่เขาแนะนำดีก่า ในการเรียนไม่มีสอนเชิงปฏิบัติและรู้ลึกเหมือนประสบการณ์จากผู้ผ่านงานแล้ว โชคดีจงเป็นของท่าน tongue.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 11 March 2009 - 04:54 PM

QUOTE(iso_man @ Mar 11 2009, 04:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอโห้ Top พูดซะเห็นภาพเลยนะนี่ น้องทำตามที่พี่เขาแนะนำดีก่า ในการเรียนไม่มีสอนเชิงปฏิบัติและรู้ลึกเหมือนประสบการณ์จากผู้ผ่านงานแล้ว โชคดีจงเป็นของท่าน tongue.gif

อิอิ ให้กำลังใจน้องเขาครับ พี่ POP

#8 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 12 March 2009 - 10:01 AM

เป็นอย่างที่พี่ๆ เค้าว่านั่นล่ะ

แล้วคาดว่าไม่ใช่จะหาใหม่ยากเท่านั้นนะ...คนที่มีงานอยู่ก็จะทยอยโดนสอยกันด้วย ถ้าสภาพเศรษฐกิจยังเป็นงี้อยู่

แต่ถ้าหางานเป็นไปได้ก็ตามวุฒินะ เพราะว่าเก็บไว้เป็นประสบการณ์เวลาหางานในอนาคต

แต่ทว่า ที่บ้านพอมีตังค์ก็ ลงเรียนไว้ก็ดีครับ สาขาอย่างเราพวกภาษาไม่ค่อยคล่องเวลาทำงาน จำเป็นมาก

ลองดูว่าจะเอาออปชั่นเสริมหรือจะไปทางสูง ภาษาแนะนำก็ อังกฤษ ญี่ปุ่น จีน เอาแบบเรียนเอา Level ไปเลย

สำหรับวุฒิน่ะ ปริญญาตรีก็เป็นผู้บริหารระดับสูงได้เช่นกัน

งัยก็..... toyou.gif

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users