Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอสอบถามเรื่องการจัดการขยะค่ะ

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 YIINNDII

YIINNDII

Posted 29 January 2013 - 11:41 AM

เนื่องจากที่โรงงานประกอบกิจการเกี่ยวกับพวกสี ทินเนอร์ แลคเกอร์ น่ะค่ะ แล้วมีการจ้างซับคอนแทรคเข้ามาทำงานให้ จึงเกิดความสงสัยว่าหากมีการก่อกำเนิดของเสีย เช่น พวกกระป๋องสี ทินเนอร์ใช้แล้ว เป็นต้น ไม่ทราบว่าฝ่ายใดจะเป็นฝ่ายขอใบอนุญาตการนำขยะพวกนี้ออกไปกำจัดคะ ทางซับคอนแทรค หรือว่าทางโรงงาน ขอบคุณค่ะ

#2 chef2009

chef2009

Posted 29 January 2013 - 11:45 AM

หน้าที่รับผิดชอบจะเป็นของ EMR และ จป.ค่ะ เนื่องจาก EMR คือตัวแทนผู้บริหารด้านสิ่งแวดล้อม ส่วน จป จะต้องดูแล เรื่องความปลอดภัยในองค์กร ดังนี้น ทั้งสองท่านนี้ต้องร่วมมือกันค่ะ ส่วนการขออนุญาตก็ควรให้ จป เป็นผู้ขออนุญาตค่ะ

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 29 January 2013 - 12:49 PM

ผู้ก่อกำเนิดครับในที่นี้ถ้าองค์กรเป็นคนนำมาใช้ภาชนะบรรจุีรวมถึงของเสียที่เกิดขึ้นเราต้องเป็นผู้ขออนุญาตนำออก พูดง่ายๆๆคือต้องแจ้งกรมโรงงานเวลเอาออกครับ ส่วนผู้รับไปกำจัดก็จะรายงานในส่วนของตนเองที่นำไปกำจัด สุดท้ายมันจะไปตรงกันตอนสรุปรายงานสก.3 ประจำีปีครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 Atth

Atth

Super Member

• Power Members

Posted 01 February 2013 - 12:39 AM

เข้าไปศึกษาที่ http://www2.diw.go.t...cense/login.asp นี่ได้เลยครับ เขาจะแนะนำเราครับ ว่าจะต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง

#5 YIINNDII

YIINNDII

Posted 02 February 2013 - 12:13 PM

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ เดี๋ยวจะลองศึกษาดูนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users