Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การจัดเก็บวัตถุดิบ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 food safty

food safty

Posted 03 February 2013 - 11:38 AM

ถ้าหากจัดเก็บวัตถุดิบไว้ในกล่องพลาสติกปิดฝา วางบนพื้นจะผิดหรือไม่ครับ และถ้าหากวางบนแผ่นกระดาษแข็งที่วางบนพื้นจะผิดไหมครับ

#2 anpan

anpan

Supreme Member

• Power Members

Posted 03 February 2013 - 01:29 PM

จริงๆตามเท่าที่ทราบวางพื้นไม่ได้ค่ะ ต้องวางบนพาเลทกรณีที่สินค้านั้นปิดสนิทนะคะ แต่ถ้าเปิดหรือกรณีในไลน์ต้องสูงมากกว่า 60 cm ค่ะ (ไม่แน่ใจนะคะ รออาจารย์ผู้ชำนวญการแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ)

#3 food safty

food safty

Posted 03 February 2013 - 09:23 PM

แต่ที่โรงงานมีพาเลทไม่พอ และวางวัตถุดิบใส่กล่องพลาสติกปิดฝา วางบนกระดาษแข็งที่วางบนพื้น และที่โรงงานทำอาหารแห้ง

#4 kusaka

kusaka

Supreme Member

• Power Members

Posted 03 February 2013 - 09:24 PM

สาเหตุที่ไม่วางวัตถุดิบบนพื้น มีเหตุผลดังนี้ครับ
1. ความชื้นจากพื้น
2. การเสียหายจากการชน
3. การปนเปื้อนข้ามจากฝุ่นละออง
4. สัตว์พาหะนำเชื้อที่อาจเข้ากล่อง เนื่องจากติดกับพื้น
5. การทำความสะอาดบริเวณนั้น
ุ6. การเคลื่อนย้ายวัตถุดิบ
ถ้าตอบคำถามได้ก็โอเคครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users