Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากทราบว่าhino manufac มีts16949ไหม

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 sukhum-ti

sukhum-ti

Posted 06 February 2013 - 11:32 AM

อยากทราบว่าhinoที่อมตะมีระบบts16949ไหมครับ

#2 Rty

Rty

Premium Member

• Power Members

Posted 06 February 2013 - 01:19 PM

ลองเข้าไปดูเวป บริษัท น่าจะมีบอกนะครับว่าได้การรับรองระบบอะไรบ้าง

ซึ่ง Hino เขาอาจจะไม่ต้องทำระบบ TS16949 ก้อเป็นไปได้ อาจจะทำแค่ 9000

ลองดูครับ

#3 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 February 2013 - 01:49 PM

เท่าที่ทราบ Hino ขอการรับรอง ISO 9001 ครับ

ลายเซ็น

#4 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 06 February 2013 - 02:07 PM

เข้าไปดูใน Company Profile เหมือนจะไม่มี TS16949 นะครับ 

#5 Rty

Rty

Premium Member

• Power Members

Posted 06 February 2013 - 02:43 PM

ทุกวันนี้ มัน www จริงๆ ครับ นึกอะไรไม่ออกถาม อ. goo ซิ

:lol2:

#6 sukhum-ti

sukhum-ti

Posted 06 February 2013 - 03:39 PM

ดูในเวปแล้วไม่มีครับ
แต่เค้าผลิตยานยนต์นี่ครับ

#7 NITHIT

NITHIT

Posted 21 May 2013 - 03:09 PM

แล้ว Ford GM  TOYOTA HONDA ISUZU ,มีใหมครับ 

ผลิตรถเหมือนกัน

#8 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 21 May 2013 - 05:15 PM

แล้ว Ford GM  TOYOTA HONDA ISUZU ,มีใหมครับ 

ผลิตรถเหมือนกัน

ถามอย่างนี้แปลว่ายังไม่เข้าใจ หรือว่ารู้ที่มาที่ไปของTS 16949 ใช่ไหม๊ค่ะ

น่าจะรู้ง่ายๆเพียงแค่ว่าทำเกี่ยวกับ ยานยนต์ต้องมีTS แน่ๆเลย

ต้องถามก่อนว่าเข้าใจเกี่ยวกับ TS มากแค่ไหนค่ะ เพื่อนๆพี่ๆจะได้อธิบายไปต่อได้

หรือว่าให้เล่าความเข้าใจของเราให้เพื่อนๆพี่ๆวิเคราะห์ช่วยก็ได้ว่าเข้าใจถูกไหม๊

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#9 aeetee

aeetee

Super Member

Posted 08 August 2013 - 03:49 PM

ผมเป็น Supplier ให้กับ HINO ครับ ที่รุ้มา HINOได้รับ ISO9001 ของ BVQI , ISO14001 ของ AJA แต่ถ้าทำ NEW MODEL ทาง HINO ร้องขอ PPAP ด้วยครับ

แต่ขอเป็นบางข้อ แต่ในอนาคตไม่แน่ เพราะ HINO ทำการค้ากับ TOYOTA ครับ  แต่ต้องศึกษา HVPT ซึ่งเป็นของ HINO โดยเฉพาะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users