Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กฏหมายสิ่งแวดล้อมฉบับภาษาอังกฤษ

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

#1 หมอนทอง

หมอนทอง

Premium Member

• Power Members

Posted 19 March 2009 - 01:48 PM

ไม่ทราบว่าผมจะหากฏหมายสิ่งแวดล้อมของไทยที่เป็นฉบับภาษาอังกฤษได้จากที่ไหนครับ
óç

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 March 2009 - 01:52 PM

อันนี้สงสัยลำบากเพราะไม่เคยเห็นเขาแปลเป็นภาษาอังกฤษเลย เนื่องจากเป็นศัพท์เฉพาะใครมีก็ช่วยมาโพสหน่อยนะ ขอโทษจริงมือไม่ถึงช่วยไม่ได้ unsure.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 20 March 2009 - 08:33 AM

ถ้ามันมี
ก้อขอด้วยค่ะ
หุ หุ

#4 DooK

DooK

Posted 20 March 2009 - 01:17 PM

เท่าที่เคยหาและถามจาก Siamsafety มันจะมีแต่เฉพาะบางตัวครับ

ต้องอาศัยโชคและดวงล้วนๆ หากต้องการทุกตัว อิอิ
ลายเซ็น

#5 หมอนทอง

หมอนทอง

Posted 20 March 2009 - 01:20 PM

อืมมมม..................จะทำอย่างไรดี ทาง Head Office ที่เมืองนอกอยากได้เสียด้วยครับ
óç

#6 MRKAGA

MRKAGA

Supreme Member

Posted 20 March 2009 - 02:19 PM

ผมเคยเห็นกฎหมายสิ่งแวดล้อมภาษาอังกฤษที่จัดทำเป็นหนังสือนะครับ
แต่ว่าจำชื่อหนังสือและสำนักพิมพ์ไม่ได้ละ ลองหาดูตามร้านหนังสือใหญ่ๆนะครับ
ถ้ารอได้เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ จะไปหาข้อมูลเพิ่มให้ครับ
Think first print later...save paper save the world.

#7 หมอนทอง

หมอนทอง

Posted 20 March 2009 - 02:31 PM

QUOTE(MRKAGA @ Mar 20 2009, 02:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเคยเห็นกฎหมายสิ่งแวดล้อมภาษาอังกฤษที่จัดทำเป็นหนังสือนะครับ
แต่ว่าจำชื่อหนังสือและสำนักพิมพ์ไม่ได้ละ ลองหาดูตามร้านหนังสือใหญ่ๆนะครับ
ถ้ารอได้เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ จะไปหาข้อมูลเพิ่มให้ครับ

ร้านหนังสือใหญ่ๆ ที่ภูเก็ตมีน้อยครับ แต่หากสถานบริการใหญ่ๆ หน่ะมีเยอะครับ laugh.gif
คงต้องหาโอกาสไปกรุงเทพแล้วหล่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
óç

#8 non1309

non1309

Posted 22 April 2009 - 04:53 PM

QUOTE(โอ๋ @ Mar 20 2009, 02:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านหนังสือใหญ่ๆ ที่ภูเก็ตมีน้อยครับ แต่หากสถานบริการใหญ่ๆ หน่ะมีเยอะครับ laugh.gif
คงต้องหาโอกาสไปกรุงเทพแล้วหล่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เอ่อ คุณหมอนทอง ถ้าผมมีโอกาสไปภูเก็ต รบคุณพาไปบ้างนะครับ ที่บอกว่ามีเยอะน่ะครับ (ล้อเล่น)
ผมก็กำลังหาอยู่เหมือนกันกฎหมายEng version เนี่ย dry.gif laugh.gif ถ้าเจอจะมาแชร์นะครับ

#9 MRKAGA

MRKAGA

Supreme Member

Posted 27 April 2009 - 08:18 AM

หาเจอแล้วครับแต่ว่าฉบับนี้เก่ามากละ ไม่แน่ใจว่ามีฉบับใหม่หรือยัง

"LAWS AND STANDARDS ON POLLUTION CONTROL IN THAILAND 4th EDITION"
ISBN 974-7576-84-8.

Think first print later...save paper save the world.

#10 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 27 April 2009 - 09:07 AM

ลองกำหนด กฎหมายสิ่งแวดล้อมที่ต้องการใช้งานมาเป็นฉบับๆ ดีมั้ยครับ เฉพาะที่เกี่ยวข้องกับ ปัญหาสิ่งแวดล้อมขององค์กรน่ะ บางที กฎหมายว่าด้วย มาตรฐานควันดำจากท่อไอเสียรถยนต์ดีเซล มันก็ไม่จำเป็นต้องใช้ หากรถยกเป็นรถชนิดไฟฟ้า เป็นต้น...
"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users