Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอตัวอย่าง WI การวางแผนการผลิต

• Please log in to reply
11 replies to this topic

#1 ofter

ofter

Posted 19 April 2013 - 03:35 PM

รบกวนเพื่อนสมาชิกที่ทำงานในฝ่ายวางแผนการผลิต  ยิ่งในอุตสาหกรรมรถยนต์หรือชิ้นส่วนรถยนต์ยิ่งดีครับ

รบกวนเอกสารต่างๆดังนนี้ครับ (ใครมีเอกสารตัวใดรบกวนด้วยครับ)

1.WIการวางแผนการผลิต

2.คู่มือแบบแสดงความสามารถในการผลิตของเครื่องจักร

3.แบบแสดงความสามารถในการผลิตของเครื่องจักร

4.ตารางการผลิต

5.คู่มือการจัดเตรียมเครื่องมือ เครื่องจักร

6.คู่มือการทำงานการจัดเตรียมวัตถุดิบ

7.คู่มือการควบคุมจำนวนวัตถุดิบ

7.1ใบบันทึกการรับจ่ายวัตถุดิบระหว่างกระบวนการผลิต

8.คู่มือการทำงานการวางแผนพนักงานสำหรับการผลิต

8.1แผนผังการจัดพนักงานในกระบวนการผลิต

8.2แบบกำหนดทักษะความชำนาญของพนักงานฝ่ายผลิต

9.คู่มือการติดตั้งเครื่องมือและการปรับตั้งเครื่องจักร อุปกรณ์ในการผลิต

10.คู่มือการทำงานการควบคุมการผลิตชิ้นงาน

11.WIการควบคุมกระบวนการผลิต

12.คู่มือการทำงานการบรรจุหีบห่อ

13.คู่มือการทำงานการชี้บ่งผลิตภัณฑ์

14.คู่มือการเคลื่อนย้ายผลิตภัณฑ์ระหว่างผลิต

ถ้าสะดวกและสามารถส่ง File ได้ทาง e-mail ได้ยิ่งดีมากๆเลยครับ

rawatchai.p@hotmail.com

#2 QMR_PAO

QMR_PAO

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 April 2013 - 03:42 PM

ขอข้อมูลเยอะนะเนี้ย ถ้าเป็น QMR_PAO เนี้ย อื่มเลยยย
ลองๆ ทำ Data ออกมาดูก่อนลองดูก่อนไหมเผื่อ เหล่าๆ อาจารย์ใน ISOthai จะให้คำแนะนำได้ถูก

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#3 ofter

ofter

Posted 22 April 2013 - 12:11 PM

มีใครอยู่ฝ่ายผลิต และหรือ ฝ่ายวางแผนการผลิต  ที่ทำระบบ ISO/TS16949 แล้ว คงมีเอกสารเหล่านี้พร้อมแล้วเป็นแน่แท้

รบกวนด้วยครับ

#4 kungrukjung

kungrukjung

Posted 22 April 2013 - 05:42 PM

รบกวนขอด้วยคนนะคะ

พอดีเพิ่งทำระบบ ISO ค่ะ

kung_sct@hotmail.com

:worthy:  :worthy:  :worthy:  :worthy:

#5 iso999

iso999

Posted 30 April 2013 - 05:11 PM

ขอด้วยคนจร้า

jajanaja183@yahoo.com

#6 wazabi

wazabi

Posted 01 May 2013 - 11:46 PM

ด้วยคนค่ะ

papou_alone@hotmail.com

#7 Wetis

Wetis

Posted 07 May 2013 - 03:35 PM

รบกวนขอด้วยคนนะครับ

iinaruechit@gmail.com

#8 นางน้อย

นางน้อย

Posted 09 May 2013 - 04:54 PM

รบกวนขอด้วยคนนะจ๊ะ

phatwira@hotmail.com

#9 dakda

dakda

Posted 17 May 2013 - 11:07 AM

ขอด้วยคนนะครับ dkda082@gmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#10 lnwqmr

lnwqmr

Posted 17 May 2013 - 01:53 PM

เงียบ เชียบบ

#11 dakda

dakda

Posted 18 May 2013 - 11:03 AM

รบกวนขอด้วยคนนะครับ    dkda082@gmail.com ขอบคุณครับ

#12 wan_wan

wan_wan

Posted 28 August 2013 - 01:36 PM

ขอด้วยค่ะ uraiwan_non@hotmail.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users