Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่อง ISO 17025

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 hansunes

hansunes

Posted 28 April 2013 - 09:22 PM

คือเป็นหน่วยงานในสถานศึกษาที่ต้องการที่จะขอการรับรองเรื่องมาตรฐานของห้องปฏิบัติการทดสอบ อยากทราบว่า จะต้องเริ่ม หรือมีการเตรียมตัวอย่างไรบ้าง  ตอนนี้็กำลังหา ที่อบรมไปด้วย
แต่ก็อยากได้ข้อคิดเห็นต่างๆ เพิ่มเติม หรือมีหน่วยงานใดที่รับอบรมอยู่ ลองเสนอเข้ามาทีนะครับ

ขอบคุณครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 28 April 2013 - 10:33 PM

มีการแต่งตั้งทีมงานหรือยัง  Quality Manager , Technical Manager เป็นต้น

มีการกำหนด scope ที่ห้องปฏิบัติการของคุณจะดำเนินการหรือยัง

ฝึกอบรมข้อกำหนด

Implement

Validation

หน่วยงานมืออาชึพที่จะช่วยอบรมได้คือสถาบันอาหาร  www.nfi.or.th  และ สมอ มีการสนับสนุนด้านทุนและด้านเทคนิคในโครงการ TLC ด้วยครับ

www.tisi.go.th

http://app.tisi.go.th/tlc/tlc5.html

#3 Food Safety

Food Safety

Posted 28 April 2013 - 10:36 PM

http://www.nfi.or.th...rvice.php?id=10

#4 hansunes

hansunes

Posted 29 April 2013 - 11:02 PM

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังติดต่อกับ บริษัท TQC เรื่องอบรมหน่ะครับ
ส่วนตัวโหลดเอกสาร ของ สกอ. เรื่องมาตรฐานนี้มาลองอ่านคร่าวๆ แล้ว
แต่อยากได้รับการอบรมเพิ่มเติม ตอนนียังไม่เริ่มดำเนินการอะไรเลยครับ
เพิ่งจะมีโครงการนี้เข้ามา เพิ่งจะนับ 1 

#5 Food Safety

Food Safety

Posted 30 April 2013 - 05:26 AM

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังติดต่อกับ บริษัท TQC เรื่องอบรมหน่ะครับ
ส่วนตัวโหลดเอกสาร ของ สกอ. เรื่องมาตรฐานนี้มาลองอ่านคร่าวๆ แล้ว
แต่อยากได้รับการอบรมเพิ่มเติม ตอนนียังไม่เริ่มดำเนินการอะไรเลยครับ
เพิ่งจะมีโครงการนี้เข้ามา เพิ่งจะนับ 1

ขอให้ประสบความสำเร็จครับ สู้ต่อไป

#6 hansunes

hansunes

Posted 30 April 2013 - 09:51 AM

ขอบคุณครับ ^^

#7 Nitchamon

Nitchamon

Posted 17 June 2013 - 04:54 PM

ไม่ทราบว่า ดำเนินการไปถึงไหนแล้วคะ พอดีเพิ่งมีช่วงว่างเข้ามาในเวบ 
เป็นห้องปฏิบัติการในมหาวิทยาลัยคะ ได้รับการรับรอง ISO 17025: 2005 ไปแล้วจาก สมป. และบร. ยินดีช่วยนะคะ

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อได้ที่ nitchamon_palm@hotmail.com นะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users