Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ชี้แนะด้วยนะคะ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 woon

woon

Premium Member

• Power Members

Posted 30 May 2013 - 10:11 AM

รบกวน ISO กูรูทุกท่านชี้แนะด้วยคะ

อยากทราบว่ากรณีที่เรายังไม่ได้ทำการประชุม QMRC/GMP เพราะยังไม่ครบรอบ 6 เดือนตามที่กำหนดและเป็นรอบที่ CB จะเข้ามา surveillance พอดีทำให้ช่วงนั้นที่ตรวจ QMR เอกสารการทบทวน QMRC จะเป็นของเก่ารอบที่แล้ว ถ้าเป็นเช่นนี้จะถือว่าผิดข้อกำหนด CB หรือไม่คะ

(ขออภัยถ้ามีท่านใดงงๆกำคำถามคะ)

ขอบคุณคะ

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 30 May 2013 - 11:10 AM

ถ้าหมายถึงการประชุมทบทวนโดยฝ่ายบริหาร ไม่ผิดค่ะ ตามข้อกำหนดบอกว่าต้องทบทวนตามช่วงเวลาที่กำหนด

แต่ที่บริษัทจะทำหลัง IQA ประมาณ 1 เดือน และก่อน CB จะเข้าประมาณ 1 เดือน

ลองพิจารณาปรับแผนให้สอดคล้องดูก็ได้ อาจทำให้ระบบมีประสิทธิภาพมากขึ้นค่ะ

มล

#3 woon

woon

Posted 30 May 2013 - 07:49 PM

คิดแบบนั้นเหมือนกันคะ และก็ที่ผ่านมาก็ไม่เคยทำหลัง CB audit นะคะนี่เป็นครั้งแรกที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยเกิดความไม่แน่ใจ จะถาม CB โดยตรงก็เกรงใจ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 30 May 2013 - 08:43 PM

ถามไปเลยครับ  ทำไมต้องเกรงใจ CB  เราเสียเงินจ้างเค้ามานะครับ  สงสัยอะไรก็ถามได้เค้ามีหน้าที่ให้คำแนะนำ

ส่วนคำตอบนั้นผมเห็นด้วยกับคุณมล  ควรจะปรับเปลี่ยนแผนให้สอดคล้อง  แต่หากสุดวิสัยหรือมีเหตุจำเป็นจริงๆ

ก็ทำหลักฐานไว้ด้วยจะดีมาก  เพราะทุกอย่างเป็นไปได้

#5 woon

woon

Posted 31 May 2013 - 03:40 PM

ในส่วนของหลักฐานทำเก็บไว้เรียบร้อยแล้วคะ เพราะความไม่แน่นอน คือ ความไม่แน่นอนใช่ไหมคะ จอมยุทธ

#6 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 31 May 2013 - 04:11 PM

ถั่วต้ม ครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users