Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคู่มือคุณภาพ(QM)และ (QP)โครงสร้างเอกสารในระบบคุณภาพ สำหรับทำ ISO 9001:2008

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 superbig

superbig

Premium Member

• Power Members

Posted 10 June 2013 - 02:59 PM

บริษัทกำลังจะทำระบบ ISO9001:2008 จึงอยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ไอเอสโอไทย เกี่ยวกับคู่มือคุณภาพ(QM)และ(QP)โครงสร้างเอกสารในระบบ เพื่อใช้เป็นแนวทางด้วยครับ ส่งเมล์มาที่ v_naiwat@hotmail.com
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 10 June 2013 - 03:36 PM

ดำเนินการจัดทำ จัดสร้างระบบเอง หรือใช้ที่ปรึกษาครับ

#3 superbig

superbig

Posted 10 June 2013 - 04:40 PM

จัดทำจัดสร้างเองนะครับ

#4 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 10 June 2013 - 06:22 PM

มีเพื่อนๆแชร์ไว้เยอะเหมือนกันนะคะ

ลองหาๆดูค่ะ จะได้อ่านข้อมูลอื่นเพิ่มด้วยเป็นประโยชน์อีกทาง

เสียเวลาหน่อยแต่รับรองว่าได้ประโยชน์คุ้มกับที่หาค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#5 Food Safety

Food Safety

Posted 10 June 2013 - 07:35 PM

มีเพื่อนๆแชร์ไว้เยอะเหมือนกันนะคะ

ลองหาๆดูค่ะ จะได้อ่านข้อมูลอื่นเพิ่มด้วยเป็นประโยชน์อีกทาง

เสียเวลาหน่อยแต่รับรองว่าได้ประโยชน์คุ้มกับที่หาค่ะ

เห็นด้วยกับน้อง เอ

ทดลองค้นหาดูในเวปนี้ก่อนนะครับคุณพี่

ขอบคุณมากครับ

#6 superbig

superbig

Posted 11 June 2013 - 01:59 PM

อ่านหมดแล้วครับ ก็ได้ความรู้บางส่วน เอกสารที่อัพโหลดไว้บางส่วนก็ถูกลบไปหมดแล้ว และบางส่วนคนที่ตั้งกระทู้ไว้ก็ไม่ได้เข้าเว็ปมาดูแล้ว ทิ้งเมลล์ไว้หลายกระทู้ก็ไม่มีคนส่งข้อมูลให้เลย แสดงว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้เข้ามาอ่านแล้วเพราะมันนานแล้ว สำหรับคนที่มีช่วยแชร์กันด้วยครับ เพราะต้องการ สองอย่างนี้ก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

#7 iso_man

iso_man

Posted 11 June 2013 - 02:52 PM

ผมว่าบางเรื่องมันเป็นความลับขององค์กรบางองค์กรที่อาจจะส่งให้คุณดูไม่ได้ทั้งหมดหรอกครับ ถ้าจะทำระบบเองจริงๆตัวเราเองมีความรู้ข้อกำหนดเพียงไร หากเรามีความรู้ความเข้าใจรูปแบบผมเห็นมีหลายท่านลงเอาไว้ก็ apply นำไปใช้ครับ ถ้าต้องการความรู้ก็มาวันที่15-16 มิถุนายน ครับผมสอนแบบ Full Function เอาไปทำระบบได้จริงแต่ที่แนะนำไม่ใช่เพราะหวังเงินทองอะไรนะครับ แต่คุณเองจะเป็นผู้ที่ประโยชน์และเข้าใจระบบมากยิ่งขึ้น
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 Food Safety

Food Safety

Posted 11 June 2013 - 09:09 PM

ขอพูดตรงๆสักครั้งหนึ่ง

บางครั้งก็รู้สึกว่า มีคนเห็นแก่ตัวเยอะอยู่เหมือนกัน คนแชร์ก็แชร์ไป คนที่ต้องการความรู้ก็เปิดกระทู้เหมือนออกคำสั่ง หลายครั้งมีบอกว่า ขอให้ช่วยส่งให้ด่วนตามเมล์ของผู้ขอ

ดูแล้วรู้สึกแปลกๆ หากได้พยายามค้นหาแหล่งข้อมูลที่มีค่าในนี้มาก่อนแล้วนำมา Apply ไปใช้ จากนั้นนำมา Propose ให้เพื่อนสมาชิกช่วยดู ช่วย Suggest ให้แบบนี้ก็พอรับได้

ขออภัย ขอระบายนิดนึง

#9 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 12 June 2013 - 08:07 AM

หากทำเองไม่มีที่ปรึกษาแนะนำ DVD อ.เวป นะคะ จะได้ทำความเข้าใจได้เพิ่มขึ้นและก็จะสามารถเขียนเอกสารเองได้ หรือว่ายังไงก็ลองเขียนมาแล้วให้เพื่อนๆช่วยดูก็ได้ว่าโอเคไหม๊

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#10 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 12 June 2013 - 08:57 AM

จุดยืนต่างกัน มองกันคนล่ะมุม ต่างคน ต่างความรู้สึก เข้าใจครับคนทำระบบใหม่ๆต้องเจอกับอะไรบ้าง ยังไงก็สู้ๆนะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users