Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

.....ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน....

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 31 March 2009 - 12:14 AM

อืมม์....ไ ม่แน่ใจเหมือนกันว่า ผมจะรู้สึกไปเองคนเดียว หรือว่าจะมีใครมาร่วมฝันหรือเปล่าก็ไม่รู้ซิ congratualtions.gif ...แบบ...ตะหงิดๆ ว่า เดือนนึงมาเนี่ย webboard ของเรา มีอาการคล้ายๆ กับคนเมารัก เอ๊ยยยยย เมาเหล้าต่างหากล่ะ

หลายๆ ครั้งจะพบว่า เพื่อนสมาชิก (ซึ่งอาจจะเพิ่งมาปิ๊งกระทู้ที่ผ่านมานานแล้ว) แสดงความคิดเห็น หรือไ ม่ก็ฝากคำขอบคุณย้อนหลัง ให้กับผู้ที่นำข้อมูลดีดีมาฝากกันอย่างล้นหลาม ซึ่งการแสดงออกดังกล่าว เป็นลักษณะของมวลสมาชิกที่เพียบพร้อมไปด้วยคุณธรรม และจริยธรรม ที่หาได้ดาษดื่นในยุคกึ่งพุทธกาล

อย่างไรก็ตาม อาจเป็นเพราะปัญหาทางด้านเทคนิคทำให้ webboard ของเรามีอาการเหมือนกับคนสำลักคุณธรรมอย่างที่เห็นๆ

จึงขอ'เหนอ ต่อ webmaster และเพื่อนๆ สมาชิกอย่างนี้ได้มั้ยครับว่า

1) กระทู้ที่มีอายุที่มีอายุเกิน 15 หรือ 30 วัน เนี่ยจะกำหนดให้ ตอบไม่ได้อีก แต่ยังคงค้นหา และอ่านได้เหมือนเดิม

2) กระทู้จากทุกห้องเนี่ยจะมาปนกันที่กระทู้รวมหน้าเว็บ กระทู้เกี่ยวกับระบบ จึงถูกคั่นด้วยกระทู้ของฝาก หรือกระทู้ของฝากถูกคั่นด้วยกระทู้ สังคม ฯลฯ งึกๆงักๆมันเป็นงึกๆงักๆ งึกๆงักๆมันเป็นงึกๆงักๆ มันเป็นกะอึ่กกะอั่ก มันเป็นจึ๊กๆจั๊กๆ^^ จึงขอเหนอว่า ให้กระทู้แต่ละห้อง มาอยู่ที่หน้าแรกเลยน่ะครับ แต่อาจจะแสดง ห้องละ 9 กระทู้ (แน่ะ เล่นเลขไสยศาสตร์อีกต่างหาก)

3) ฯลฯ

แต่นี่เป็นเพียงความเห็น และข้อเสนอของผมคนเดียวเท่านั้นนะครับ ใช่ว่าจะต้องปรับเปลี่ยนตามนี้ก็หาไม่.....วิลลี่ เอ๊ยยยย จอมโจรฯ มั่นใจว่า เพื่อนสมาชิกหลายๆ ท่านเนี่ยเต็มไปด้วยผู้ที่มีความสามารถ ระดับซือเป๋เรียกอาจารย์ แถมมีความกระหายที่จะปรับปรุงอย่างต่อเนื่อง จึงน่าจะมีข้อเสนอที่สุดยอดยิ่งกว่านี้อีก ขอให้แสดงความเห็นกันมาเยอะๆ เด้อครับ!

Have a nice dream ครับ
"

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 31 March 2009 - 12:30 AM

#3 iso_man

iso_man

Posted 31 March 2009 - 08:20 AM

สงสัยท่านชอลิวเฮียงเราจะไม่ค่อยปลื้ม เอาสมาชิกใหม่ช่วยปฏิบัติตาม Procedure ของ Web ด้วยไหนๆๆก็ทำระบบแล้วเราต้องทำให้ถูกไปมาลาขอบคุณ เห็นด้วยนะกับธรรมเนียมที่ดีของการขอบคุณ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Premium Member

Posted 31 March 2009 - 08:36 AM

#5 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 31 March 2009 - 08:37 AM

เอ้า....และแล้วพอลล่า ก็ได้มาเจอวิลลี่ ที่นี่ หุหุ

ระดับซือเป๋เรียกอาจารย์ ก็อย่าไปภูมิใจมันเลยค่ะ ฮี่ ฮี่ ฮี่

เห็นด้วยกับพี่จอมโจรปล้นใจค่ะ
ถ้าเปิดหน้าแรกมาแล้วรู้ว่ากระทู้นั้นๆ มากจากห้องไหน
ก็คงดีมั่กๆ จะได้รู้ว่า tik โพสผิด โปรดประนาม และเลี้ยงข้าวได้เลย

ประมามอย่าเดียวไม่ได้
tongue.gif tongue.gif

#6 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 31 March 2009 - 08:39 AM

QUOTE(iso_man @ Mar 31 2009, 08:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยท่านชอลิวเฮียงเราจะไม่ค่อยปลื้ม เอาสมาชิกใหม่ช่วยปฏิบัติตาม Procedure ของ Web ด้วยไหนๆๆก็ทำระบบแล้วเราต้องทำให้ถูกไปมาลาขอบคุณ เห็นด้วยนะกับธรรมเนียมที่ดีของการขอบคุณ

Procedure ไม่มีลายเซ็นรึเปล่านะ เลยไม่ค่อยมีใครปฏิบัติตามง่ะ
เพราะคิดว่ายังไม่ได้การทบทวน และอนุมัติงัย

ฉะนั้น webmaster ขา
เอาแบบมีลายเว็นค่ะ คนทำระบบก็หัวหมอได้เหมือนกันนิ อิ อิ

#7 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 31 March 2009 - 08:59 AM

QUOTE(iso_man @ Mar 31 2009, 08:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>

สงสัยผมคงเล่นมุขมากไปหน่อย... ที่ผ่านมาการไปมาลาขอบคุณเนี่ยเราทำกันได้เยี่ยมอยู่แล้วล่ะครับเฮีย
ที่ comment ไปเนี่ยเป็นประเด็นด้านเทคนิคน่ะครับ congratualtions.gif
"

#8 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 31 March 2009 - 09:04 AM

QUOTE(tik815 @ Mar 31 2009, 08:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้า....และแล้วพอลล่า ก็ได้มาเจอวิลลี่ ที่นี่ หุหุ

ระดับซือเป๋เรียกอาจารย์ ก็อย่าไปภูมิใจมันเลยค่ะ ฮี่ ฮี่ ฮี่

เห็นด้วยกับพี่จอมโจรปล้นใจค่ะ
ถ้าเปิดหน้าแรกมาแล้วรู้ว่ากระทู้นั้นๆ มากจากห้องไหน
ก็คงดีมั่กๆ จะได้รู้ว่า tik โพสผิด โปรดประนาม และเลี้ยงข้าวได้เลย

ประมามอย่าเดียวไม่ได้
tongue.gif tongue.gif

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

#9 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 31 March 2009 - 09:22 AM

เกี่ยวกับประเด็ยต่างๆ ด้านเทคนิค ทางผมก็ต้องขอน้อมรับฟังครับ

เนื่องจากโปรแกรมที่ใช้ทำเว็บ เป็นโปรแกรมที่เขามีของเขาอยู่แล้ว และจ้างโปรแกรมเมอร์เขียนเพิ่มเติม เช่นการแสดงกระทู้หน้าแรก และอีกหลายๆ อย่างที่เป็นข้อกำหนดของโปรแกรมทำไม่ได้ ต้องเขียนเพิ่มอย่างเดียว

จริงๆ ก็มีไอเดียอยากทำอะไรอีกหลายอย่าง บางทีก็มีสมาชิกแนะนำมา เช่นคุณท๊อปปี้ หรือบางอย่างที่คุณจอมโจรจอมใจว่ามาก็เข้าท่าดี รวมถึงอยากตกแต่งหน้าตาให้มันอินเตอร์ มากกว่านี้ด้วย (As appropriate) เห็นเว็บอื่นหน้าตาสวยงาน บางทีก็แอบมองด้วนความอิฉฉา dry.gif

ผมเป็นเว็บมาสเตอร์ก็จริง แต่เขียนโปรแกรมไม่เป็นนะครับ สมัยแรกๆ ก็อาศัยเขียนหน้าเว็บเอง หัดเอาจากเปิดหนังสือแล้วทำตาม ส่วนที่เป็นแอพพลิเคชั่น ก็ซื้อมาติดเอา เช่นเว็บบอร์ด มันก็เลยมีข้อจำกัดในการพัฒนาเว็บหน่อยนึง

พี่น้องทั้งหลายในเว็บนี้ ใคร.. หรือใครที่มีเพื่อน สามารถเขียน โปรแกรม PHP ได้ มีหัวในการตกแต่งเว็บ หรือเขียนโปรแกรมอย่างเดียวก็ได้ ช่วยติดต่อผมหน่อยนะครับ มีค่าวิชา ค่าเสียเวลาในการดำเนินการแต่ละครั้งให้ครับ

#10 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 31 March 2009 - 10:34 AM

QUOTE(webmaster @ Mar 31 2009, 09:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกี่ยวกับประเด็ยต่างๆ ด้านเทคนิค ทางผมก็ต้องขอน้อมรับฟังครับ

เนื่องจากโปรแกรมที่ใช้ทำเว็บ เป็นโปรแกรมที่เขามีของเขาอยู่แล้ว และจ้างโปรแกรมเมอร์เขียนเพิ่มเติม เช่นการแสดงกระทู้หน้าแรก และอีกหลายๆ อย่างที่เป็นข้อกำหนดของโปรแกรมทำไม่ได้ ต้องเขียนเพิ่มอย่างเดียว

จริงๆ ก็มีไอเดียอยากทำอะไรอีกหลายอย่าง บางทีก็มีสมาชิกแนะนำมา เช่นคุณท๊อปปี้ หรือบางอย่างที่คุณจอมโจรจอมใจว่ามาก็เข้าท่าดี รวมถึงอยากตกแต่งหน้าตาให้มันอินเตอร์ มากกว่านี้ด้วย (As appropriate) เห็นเว็บอื่นหน้าตาสวยงาน บางทีก็แอบมองด้วนความอิฉฉา dry.gif

ผมเป็นเว็บมาสเตอร์ก็จริง แต่เขียนโปรแกรมไม่เป็นนะครับ สมัยแรกๆ ก็อาศัยเขียนหน้าเว็บเอง หัดเอาจากเปิดหนังสือแล้วทำตาม ส่วนที่เป็นแอพพลิเคชั่น ก็ซื้อมาติดเอา เช่นเว็บบอร์ด มันก็เลยมีข้อจำกัดในการพัฒนาเว็บหน่อยนึง

พี่น้องทั้งหลายในเว็บนี้ ใคร.. หรือใครที่มีเพื่อน สามารถเขียน โปรแกรม PHP ได้ มีหัวในการตกแต่งเว็บ หรือเขียนโปรแกรมอย่างเดียวก็ได้ ช่วยติดต่อผมหน่อยนะครับ มีค่าวิชา ค่าเสียเวลาในการดำเนินการแต่ละครั้งให้ครับ

ผมเห็นใจ Webmaster เป็นอย่างมากครับ เท่าที่จะบอกสมาชิกใหม่ๆๆได้ก็ ทำลิ้งที่ลายเช็นนเอาไว้เผื่อจะมีคนหลงเข้าไปอ่านก็ยังดี เป็นกำลังใจให้ครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#11 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 31 March 2009 - 01:26 PM

เป็นกำลังใจให้เวปมาสเตอร์นะคะ หุหุ

จะรอดูต่อไป นะคะ =happy.gif=
"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users