Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเอกสารฝ่ายวิจัยและพัฒนาค่ะ

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 Lime2

Lime2

Posted 16 August 2013 - 04:18 PM

รบกวนขอตัวอย่างเอกสารฝ่ายวิจัยและพัฒนา  เกี่ยวกับออกแบบผลิตภัณฑ์ใหม่     การศึกษาอายุการเก็บรักษา หรืออื่นๆที่เกี่ยวข้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 17 August 2013 - 08:40 AM

โรงงานเพิ่งเปิดใหม่หรือเปล่าครับ

#3 Lime2

Lime2

Posted 19 August 2013 - 10:47 AM

เปิดนานแล้วค่ะ แต่เพิ่งแยกตั้งฝ่าย R&D (อุตสาหกรรมอาหารค่ะ)

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 August 2013 - 07:17 PM

เปิดนานแล้วค่ะ แต่เพิ่งแยกตั้งฝ่าย R&D (อุตสาหกรรมอาหารค่ะ)

แล้วเข้าใจ concept ของ RD อุตสาหกรรมอาหารหรือไม่ อย่างไรบ้างครับ

#5 Lime2

Lime2

Posted 20 August 2013 - 09:49 AM

ยังเข้าใจไม่หมดค่ะ     ก็จะมีการออกแบบผลิตภัณฑ์ใหม่(ที่จะติดต่อกับฝ่ายขาย   ออกแบบ process ให้ฝ่ายผลิต และการควบคุมให้ฝ่าย QC)

และก็มีการศึกษาอายุผลิตภัณฑ์ใหม่ และทวนสอบอายุผลิตภัณฑ์ที่มีอยู่แล้ว ด้วยค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users