Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Job Description Process Audit, Product Audit

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 Weerasaktop

Weerasaktop

Super Member

• Power Members

Posted 23 August 2013 - 05:32 PM

เรียนอาจารย์ทุกคนกระผมมีเรืองขอความช่วยเหลือครับ

บริษัทผมเป็นบริษัทเปิดใหม่ยังไม่มีระบบจึงอยากให้ท่านช่วยเหลือคือเราอยากได้ Job description Process audit และ Product audit 

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือและแนะนำครับ

#2 Weerasaktop

Weerasaktop

Super Member

• Power Members

Posted 30 August 2013 - 04:21 PM

ทำย่างไรดีครับยังไม่มี Job description Process audit และ product audit

ท่านไดมีช่วยแนะนำหน่อยครับ

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 30 August 2013 - 04:51 PM

ผมว่าบางที่เขาไม่ได้เขียนไว้ขนาดนั้นหรอกครับกับ Job ที่ว่า ส่วนมากจะถูกไปกำหนดเป็น Function job มากกว่าซึ่งอาจจะอยู่กับ QA หรือ Team ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อตรวจสอบ Process และ Product โดยส่วนมาก Competance ที่ควรมีของผู้ทำหน้าที่นี้

1. รู้กระบวนการทำงานของ Process และ Production

2. มีความรู้ทางด้าน Audit มีความเป็นกลาง

3. อ่าน spec สินค้าได้ เข้าใจกระบวนการเชิงสถิติ

4. มีทักษะในการสื่อสารทั้งการพูด เขียน และฟัง

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users