Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การควบคุมเอกสารเปลี่ยนแปลง

• This topic is locked This topic is locked
25 replies to this topic

#21 Jaky

Jaky

Premium Member

• Power Members

Posted 07 April 2009 - 05:09 PM

QUOTE(city @ Apr 7 2009, 04:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณปรมาจารย์ทุกท่านค่าาาา tnp.gif

เห็นด้วยๆ......ทุกคำแนะนำใช้ได้หมดเลยพี่น้อง

M.Prachak

#22 oom

oom

Super Member

Posted 08 April 2009 - 05:23 PM

อ้อมก็เห็นด้วยกับอ.นุกูลนะคะ แต่ก็ไม่เคยทำอย่างที่อ.แนะนำเลยคะ

คราวต่อไปที่มีการ Rev คงต้องใช้วิธีนี้เหมือนกัน

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำทุกคำแนะนำคะ

ทุกคำตอบถือว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์กันดีกว่าคะ

#23 golfmba8

golfmba8

Premium Member

• Power Members

Posted 08 April 2009 - 05:45 PM

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับเข้ามาก็เจอแง่คิดดีๆจากหลายๆท่านเลย ขอจำเอาไว้ใช้นะครับสำหรับคำแนะนำดีๆของทุกๆท่าน

#24 Top Kun

Top Kun

Posted 17 September 2010 - 11:00 AM

ผมเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ได้รับทราบหลายๆมุมมอง แต่การประยุกต์ใช้ ผมว่ามันแล้วแต่สถานะการ,การประยุกต์ใช้ และระบบขององค์กรรองรับ
ผมเห็นด้วยกับ แนวความคิดของ อ.นุกูล ถ้าระบบการควบคุมเอกสารของบริษัทผมรองรับ ผมก็ทำอย่างนั้น แต่ที่ผมทำงาน ใช้ Lotus note มี database การควบคุมเอกสารเฉพาะ ใช้ทั่วโลก เปลี่ยนแปลงลำบาก การจะเปลี่ยนแปลงเอกสารแต่ละครั้งก็ต้องเป็น Rev. กันทั้งเอกสาร ทุกหน้า
ผมสรุปว่าขึ้นอยู่กับการประยุกต์ใช้แต่ละองค์กรครับ

#25 pralanee

pralanee

Posted 27 September 2010 - 09:10 AM

อยากได้ตัวอย่างเอกสารการจัดทำ ควบคุมเอกสาร และบันทึกคุณภาพ ใครมีรบกวนส่งให้หน่อยน่ะค่ะ Pralanee_t@hotmail.com

#26 baimon11

baimon11

Super Member

Posted 01 October 2010 - 09:40 AM

ขอแชร์ประสบการณ์จากที่ทำงานให้ฟังนะคะ เผื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่น ๆ
ยกตัวอย่างเอกสารที่บริษัท การกำหนดเลขที่เอกสาร
รหัสเอกสาร PM-QS-001
I01 R00
เริ่มใช้ 01/09/53
แผ่นที่ 1/10

หากมีการแก้ไขเอกสารเฉพาะหน้าจะเปลี่ยนเป็นดังนี้ค่ะ
I01 R01
เริ่มใช้ 01/10/53

หากมีการแก้ไขเอกสารทั้งชุดจะเปลี่ยนเป็นดังนี้ค่ะ
I02 R00
เริ่มใช้ 01/10/53

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users