Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่อง Environmental Regulation Judgment (New・Resubmission ) 

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 HmaDang

HmaDang

Posted 06 September 2013 - 10:08 AM

อยากรบกวนสอบถามเรื่องเกี่ยวกับ Environmental Regulation Judgment (New・Resubmission )

พอดีผมไม่เคยทำเกี่ยวกับเอกสารตัวนี้เลยครับ ทำแต่ QA/QC มาตลอด

เราจะเอาขอมูลมาจากไหนครับสำหรับกรอกข้อมูลตัวนี้

ผมแนบตัวอย่างมาด้วยครับ

รบกวนคนที่มีความรู้้เรื่องนี้ช่วยให้คำตอบทีนะครับ

Attached Files

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 September 2013 - 10:47 AM

อยากรบกวนสอบถามเรื่องเกี่ยวกับ Environmental Regulation Judgment (New・Resubmission )

พอดีผมไม่เคยทำเกี่ยวกับเอกสารตัวนี้เลยครับ ทำแต่ QA/QC มาตลอด

เราจะเอาขอมูลมาจากไหนครับสำหรับกรอกข้อมูลตัวนี้

รบกวนคนที่มีความรู้้เรื่องนี้ช่วยให้คำตอบทีนะครับ

ข้อมูลเอามาจากใบ COA ของ Mat ที่เอามาใช้ในการผลิต Part ให้กับลูกค้า โดยจะเป็นเอกสารจาก Lab ที่ Supplier ส่ง Test ให้ ซึ่งในนั้นจะบอกสารต้องห้ามที่นำไปทดสอบเช่นโลหะก็จะมี 4 สารต้องห้าม Pb, Hg, Cd, Cr และบอกวิธีการทดสอบซึ่งดูตามตารางที่คุณแนบมาอยู่ในช่อง Note  ก่อนหน้าช่องJudment ละครับ ซึ่งข้อมูลตัวนี้จริงๆตอน QA รับ Mat ควรจะต้องมีมาด้วยเพราะเป็นหัวข้อ 1 ที่ต้องตรวจสอบรับเข้า

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Constantine

Constantine

I am legend

• Super Power Members
  • Interests:ISO Knowledge

Posted 06 September 2013 - 03:39 PM

เคยทำให้กับลูกค้านี้เหมือนกันครับ

ข้อมูลที่เอามากรอกใส่  ท่านสามารถร้องขอได้จาก supplier ที่ขายวัตถุดิบให้กับท่าน

ข้อมูลที่ท่านต้องร้องขอโดยทั่วๆไป มักเรียกว่า ICP Data 

แต่ถ้า supplier ของท่านไม่มีข้อมูลนี้  สามารถใช้ X-Ray Analysis report แทนได้ครับ

หากสงสัยอะไรก็ลองถามมาได้นะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users