Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนสอบถามเรื่อง ต้นฉบับ ของ Procedure ค่ะ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 onnok

onnok

Posted 11 September 2013 - 01:34 PM

เนื่องจากได้มีการเปลี่ยนแปลงการแจกจ่ากจ่ายเอกสาร โดย ใช้ scan  เอกสารเป็น Pdf. ไว้ที่ drive กลางเพื่อให้ทุกคนเข้าไปดู

โดยการ Print  เอกสารจาก File ต้นฉบับ    และตั้ง watermark ว่า  "Uncontrolled Do Not Copy " ทุกหน้าของ Procedure และ

Work instruction  เสร็จแล้วจึง Scan เป็น Pdf. ไว้ให้ใน Drive กลางค่ะ

แต่สงสัยตรงที่   แล้วเอกสารที่ Print เป็น Paper เป็น Original เพื่อที่จะเก็บไว้ใน แฟ้มเอกสารนั้น 

ต้องเป็นเอกสารที่มี Watermark ว่า "Uncontrolled Do Not Copy" ที่เราใช้ Scan ด้วยหรือเปล่าคะ

หรือ  ใช้ Print เป็นเอกสารหน้าว่างปกติได้เลยค่ะ 

รบกวนทุกท่าน ช่วยชี้แนะหน่อยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 September 2013 - 03:35 PM

สามารถใช้ได้ทั้ง 2 อย่างอยู่ที่คุณกำหนดเองว่ายังไหนคุณทำงานง่ายกว่ากัน ในข้อกำหนดไม่พูดรายละเอียดมากมายถ้าคุณบอกว่าต้นฉบับจะเหมือนใน File ที่เก็บก็ไม่ผิด หรือ จะไม่ใช่ก็ไม่ผิดอยู่ที่เรากำหนดว่าจะเลือกแบบไหนมากกว่า ดังนั้นเมื่อกำหนดได้แล้วก็ทำเป็นมาตรฐานงานใน Procedure ให้สอดคล้องนะครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 onnok

onnok

Posted 12 September 2013 - 10:48 AM

ขอบคุณมากค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users