Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การจัดซื้อเครื่องจักร อุปกรณ์ ด้าน ISO50001

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 nantasak

nantasak

Posted 09 October 2013 - 02:51 PM

ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการประเมินการจัดซื้อเครื่องจักร อุปกรณ์ ด้าน ISO 50001 หน่อยครับ

พอดีกำลังสับสน เพราะจากที่มีหน่วยงานเข้ามาอบรม เค้าบอกว่าให้ปรเมินเฉพาะตัวที่มีนัยสำคัญ

แต่มาขอรับรองระบบจริง ทางผู้ตรวจสอบบอกว่าต้องมีการประเมินของทุกอุปกรณ์ที่ีใช้ไฟฟ้า ซึ่งภายในโรงงานผมเยอะมาก จะต้องทำอย่างไรดีครับ 

หรือใครพอจะมีแนวทางหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

#2 Stories

Stories

Premium Member

• Power Members

Posted 08 September 2014 - 01:25 PM

ใช่ค่ะ ที่บริษัทโดนตรวจก็ต้องทำทุกอุปกรณ์เช่นกัน อย่าใช้คำว่าอุปกรณ์ที่ใช้ไฟฟ้าดีกว่าไหมคะ ให้ใช้คำว่าอุปกรณ์ที่มีผลกับการใช้พลังงานทั้งหมดค่ะ

แต่จะทำในส่วนที่เป็น Supplier รายใหม่ และการสั่งซื้อของใหม่เข้ามาเท่านั้นค่ะ ส่วนอุปกรณ์ที่ซื้อไปแล้วเราจะไม่ทำย้อนหลัง

:lol2:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users