Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ใครมีแบบตรวจ UL Product audit บ้างค่ะ (ขอความรู้เพิ่มเติมค่ะ)

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 ATT-110

ATT-110

Posted 28 November 2013 - 12:58 PM

ถึง ทุกท่านชาว ISO ค่ะ

พอดีว่าไม่มีความรู้เรื่องของ UL Product เลยค่ะ รบกวนขอความกระจ่างด้วยนะค่ะ

1. ไม่ทราบว่ามี  แบบตรวจของ UL Product Audit หรือไม่

2.  UL Product  คืออะไร และ มีเงื่อนใข หรือข้อกำหนดอย่างไร

ขอบคุณมากค่ะ

#2 jeje

jeje

Super Member

• Power Members

Posted 29 November 2013 - 07:15 AM

สวัสดีค่ะ

ต้องถามก่อนนะค่ะว่า product เป็นอะไร จากประสบการณ์จะเป็นการตรวจเรื่องความปลอดภัยของผลิตภัณฑ์ ยกตัวอย่างเช่น ในผลิตภัณฑ์มีสารประกอบที่จะก่อให้เกิดไฟไหม้ ได้หรือไม่ เช่นพลาสติก สายไฟ  ก็จะตรวจว่า ผลิตภัณฑ์ที่เรานำมาประกอบมีใบรับรองจากผู้ส่งมอบหรือไม่ มีการตรวจสอบตามหัวข้อที่ product spec กำหนดหรือไม่ค่ะ

ประมาณนี้ค่ะ

#3 ATT-110

ATT-110

Posted 29 November 2013 - 07:49 AM

Product เป็น สายไฟค่ะ  ไม่ทราบว่ามีแนวทางการตรวจ หรือว่าแบบตรวจหรือไม่ค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users