Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนปรึกษาค่ะ

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 thaniya

thaniya

Posted 13 December 2013 - 02:39 PM

ตอนนี้หน่วยงาน ได้รับ ISO9001:2008 เรียบร้อยแล้ว แต่ทางผู้บริหาร(เกาหลี) ต้องการ Cert.  ISO14001,TS16949 จึงให้คนเกาหลี มาจัดการให้เสร็จสรรพ, ปัญหาคือตอนนี้พนักงานมึนค่ะ เพราะไม่มีความรู้ และไม่ได้ Trainning, เลยต้องรบกวนปรึกษาค่ะ ต้องการวิทยากร เพิ่้ออบรม ISO14001,TS16949 ให้กับทีมงานค่ะ ช่่วยแนะนำด้วยค่ะ ปวดเฮด ค่ะ HR. ก็ไม่สนใจเรื่องTrainning พนักงานเลย

:sadno:

ขอบคุณค่ะ

โอ๋

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 13 December 2013 - 03:05 PM

ใช้บริการฝึกอบรมของอาจารย์เวปเลยครับ

#3 thaniya

thaniya

Posted 13 December 2013 - 03:05 PM

สอบถามอีกเรื่องหนึ่งค่ะ การ Internal Audit  จำเป็นใหมคะ ว่าทีม Auditor ต้องได้รับการอบรมและมี Cert.จากหน่วยงานภายนอก หรือว่าสามารถ อบรมภายในและออกให้โดยองค์กรเองได้หรือเปล่าคะ

(ทีมที่เคยอบรมและได้ Cer. จากที่ปรึกษาเดิม(หมดสัญญา) ลาออกไปหมดแล้วค่ะ)

#4 Food Safety

Food Safety

Posted 13 December 2013 - 03:07 PM

http://www.isoconsult.net/

#5 thaniya

thaniya

Posted 13 December 2013 - 03:07 PM

รบกวนส่งรายละเอียด ทางเมลล์ ได้ใหมคะ dcc.essiam2013@yahoo.com  ขอบคุณค่ะ

#6 thaniya

thaniya

ขอบคุณมากค่ะ

#7 Food Safety

Food Safety

Posted 13 December 2013 - 03:10 PM

สอบถามอีกเรื่องหนึ่งค่ะ การ Internal Audit  จำเป็นใหมคะ ว่าทีม Auditor ต้องได้รับการอบรมและมี Cert.จากหน่วยงานภายนอก หรือว่าสามารถ อบรมภายในและออกให้โดยองค์กรเองได้หรือเปล่าคะ
(ทีมที่เคยอบรมและได้ Cer. จากที่ปรึกษาเดิม(หมดสัญญา) ลาออกไปหมดแล้วค่ะ)

Internal Auditor ต้องมี Competence เรื่องข้อกำหนดและรู้เรื่องแนวทางในการตรวจติดตามคุณภาพภายใน

แปลว่าต้องเรียนรู้ ฝึกอบรมเรื่องต่างๆนี้ ซึ่งไม่จำเป็นต้องเรียนจากภายนอกก็ได้ สามารถเรียนรู้จากคนภายในได้โดยที่คนในที่จะอบรมหรือสอน
ให้นั้น ต้องมีคววามรู้ ความสามารถ ซึ่งเขาคนนั้นเคยได้รับการฝึกอบรมอย่างเป็นทางการมาก่อนแล้วด้วยหน่วยงานหรือองค์กรที่ยอมรับได้

#8 Food Safety

Food Safety

Posted 13 December 2013 - 03:11 PM

รบกวนส่งรายละเอียด ทางเมลล์ ได้ใหมคะ dcc.essiam2013@yahoo.com  ขอบคุณค่ะ

ดูในลิงค์ ที่ให้ไว้ข้างบนเลยครับ

#9 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 13 December 2013 - 03:19 PM

ติดต่ออ.ภูเบนท์เจ้าของเวปไซด์นี้ได้เลยครับโดยเข้าไปหน้าอบรมติดต่อน้องแจงคนสวยได้เลย

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#10 thaniya

thaniya

Posted 13 December 2013 - 04:14 PM

โอเคเลยค่ะ  เพราะโอ๋จัดอบรมเอง ไปเรียบร้อยแล้ว ขอคอนเฟิร์มเพื่อความมั่นใจ คอร์ส ก็ติดต่อคุณแจงแล้ว  ขอบคุณมากค่ะ

#11 thaniya

thaniya

Posted 13 December 2013 - 04:17 PM

ขอบคุณค่ะ

#12 Food Safety

Food Safety

Posted 13 December 2013 - 04:55 PM

ยินดีด้วยครับ

#13 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 13 December 2013 - 06:28 PM

ที่บริษัมทีล่ามไหม แนะนำว่าควรให้ล่ามประกบตอนที่เขาอบรม ให้คำปรึกษา และก็ set ระบบให้เรานะครับ

เพราะไอ้ที่กังวลใจไม่ใช่เรื่องการรับรองนะ แต่เป็นการประยุกต์ใช้ระบบต่อไปโดยทีมงานคนไทย เพราะ

ถ้าเราไม่เข้าใจวัตถุประสงค์ของระบบ ของขั้นตอน มาตรฐาน วิธีการ และแบบฟอร์มที่เขา set ขึ้นมา เราอาจจะมึนตึ๊บเอาตอนหลังได้นะครับ

สู้ ๆ ครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#14 น้องหน้าใส

น้องหน้าใส

Premium Member

• Power Members
  • Interests:GFSI, GO

Posted 14 December 2013 - 12:49 PM

เอาใจช่วย

沒有人可以做的一切永遠是對的  :lol2: 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users